[Sân Đình] Báo lỗi khi chơi Tổ Tôm Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Báo lỗi Tổ Tôm Sân Đình' bắt đầu bởi mod02, 17/3/21.

1. Taichenhot

Taichenhot Dân đen

GỬI CÁC MOD LẬP TRÌNH GAME

Đêm nay, mình chơi tại bàn 12, khu Ông Nghè gặp mấy trường hợp lạ, đề nghị các Mod xem xét.

1-Lúc 00h01: mình có Thiên Khai Chi, Động Nọc không thấy dậy. Nghi nghi mình hỏi các bạn cùng bàn, các bạn nói thấy dậy rồi. Vậy là chỉ riêng bài mình 4 Quân Chi bị úp thôi. Sau đó mình ăn cài khàn 9 vạn, 8 sách vẫn thấy Chi úp.

2-Lúc 00h14, mình có khàn 5 vạn. Vào ván, chưa dậy mà 3 con 5 vạn tự ngửa tênh hênh. Mình hỏi các bạn cùng bàn, họ đều không nhìn thấy. Sau đó lại dậy được khàn 5 vạn này.

3-Lúc 00h36, bạn Gialamkimson có khàn 2 Văn úp chưa dậy mà mình lại thấy cả 3 quân 2 văn ngửa. Mình hỏi cả làng, đều không thấy, chỉ mỗi mình là nhìn thấy lộ 3 con 2 văn.

4-Lúc 00h45: bạn Ducbay254 có khàn 8 Vạn úp chưa dậy, mình lại nhìn thấy 3 chú 8 vạn tênh hênh. Mình cũng hỏi cả làng đều không thấy, thật cười đau ruột.

-Các bạn cùng bàn hỏi có nhìn thấy Quân trong Nọc không, mình trả lời không.

Đêm nay lại hơi đỏ nên các bạn hỏi thấy ngại quá.

5-Hỏi lại các Mod Luật Ù chi nảy của Game Sân Đình đã sửa mục quân rác 9 vạn, 8 sách nếu đã có thêm 1 con như thế nằm trong phu dọc thì chỉ được Xướng Lèo.Vì điều luật này khác với Lệ Làng trong cả nước, mình lại bị báo mấy lần nên nhớ lắm. Hôm nay có bạn nói sửa điều này không biết có đúng không, mong các Mod bảo cho. Mình bị báo mấy lần thế rồi, nên không dám thử nữa.

6-Ý kiến cuối cùng: nhờ các Mod kiểm tra là do lỗi Game hay chỉ riêng máy láp tốp của mình bị thế mà có các mục 1,2,3,4.

-Lưu ý: sau đó chơi đến 2h08 thì không có hiện tượng đó nữa, rồi mình nghỉ.

-Ghi chép lại đêm 5/6/2021

Chỉnh sửa lần cuối: 5/6/21
  2. Chuyên Gia Bài

Chuyên Gia Bài Dân đen

Gửi các mod lỗi này hình như chỉ có trên bản web, úp khàn xong tự mở khàn như hình là 3 con nhị văn
    ToTomSD-Web-1.11.1-2021-06-05 05-35-03.

Taichenhot thích điều này.
  3. Mod01

Mod01 Administrator

Chào các anh!
    Cảm ơn các anh đã trải nghiệm game và gửi ý kiến phản ánh góp phần xây dựng sân chơi chung. Các lỗi hiển thi này đã được chuyển sang bộ phận kỹ thuật để tiến hành kiểm tra và khắc phục. Thông tin đến các anh , chúc các anh giải trí vui vẻ.
    Trân trọng!

4. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!
    Cảm ơn anh đã gửi ý kiến góp ý. Các mục 1,2,3,4 anh hỏi là lỗi hiển thị và không phải chỉ riêng anh gặp. Đã có nhiều bạn chơi báo cáo, anh yên tâm chơi vui nhé. Các lỗi này đã được chuyển sang bộ phận kỹ thuật để kiểm tra và xử lý anh nhé.
    Riêng về mục số 5. Luật ù chi nẩy các Mod đã khắc phục xong lỗi nhận diện quân rác. Nếu bài anh rác 2 cây 8s và 9 vạn dù bài đã có 1 quân như thế đã trôi vào phu dọc anh vẫn có thể xướng ù chi nẩy nhé. Chi tiết các luật lệ, cước sắc được áp dụng tại Sân Đình anh có thể tham khảo thêm tại đây:
    Trân trọng!

5. hungnm2010

hungnm2010 Dân đen

Em chơi tổ tôm thấy đang có 2 vấn đề sau:
    1. Khi đánh cây đầu tiên, tại cửa người đánh xuất hiện thông báo Dậy Thiên khai dù không có Thiên Khai hay Khàn gì
    2. Người chơi tự dưng bị nhảy chỗ khi đang đánh hoặc khi ù

Các tệp đính kèm:

6. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Cảm ơn bạn đã gửi báo cáo góp phần hoàn thiện game. Thông báo dậy thiên khai ở đầu ván khi người chơi bắt đầu đánh là để nhắc người chơi trong bàn khi có nhà có thiên khai trình làng. Mod kỹ thuật sẽ xem xét tắt thông báo này khi trong bàn chơi không có nhà nào dậy thiên khai bạn nhé.
    Việc hệ thống tự động đổi chỗ khi đang chơi hoặc có nhà ù như bạn báo cáo là không có bạn nhé. Giữa 2 ván chơi nhà Hoàng Hữu 2893 ù, bànchơi của bạn đã có người rời bàn và thay bằng 1 nhà khác cho nên bàn chơi mới có sự thay đổi vị trí bạn nhé. Thông tin đến bạn, chúc bạn giải trí vui vẻ.
    Trân trọng!

7. NguyenAn1234Chan

NguyenAn1234Chan Dân đen

Ván bài của NguyenAn1234Chan hồi 1230 ngày 05/6 tại bàn 2 Nhà Cậu Tú không phải do NguyenAn...đánh lỗi không xướng ù, mà là lỗi hệ thống làm không hạ được bài để xướng. Đề nghị xử lý trả lại ván bài Tam Khôi Tôm cho NguyenAn....

Các tệp đính kèm:

8. NguyenAn1234Chan

NguyenAn1234Chan Dân đen

Sao mấy hôm nay hệ thống lại cứ tự động dây khàn là sao???

9. Mod01

Mod01 Administrator

Chào chú!
    Nhận được báo cáo của chú Sân Đình đã tiến hành kiểm tra kết quả đây không phải là lỗi game hay hệ thống không cho ù chú nhé. Chú đã không thực hiện đúng các thao tác hạ phu trong game. Muốn hạ các cây bài nào vào 1 phu chú phải bấm chuột vào cây bài đấy (Cây bài được hệ thống ghi nhận sẽ có viền đỏ khi bấm chuột vào) rồi bấm nút hạ lại phu thì chú mới hạ được ạ.
    Đây không phải là lỗi game nhưng Sân Đình vẫn tặng chú 2m Tôm vào tài khoản. Chúc chú giải trí vui vẻ ạ. Nhận tiện Cháu cũng xin thông báo với chú là Hội Chắn Tây Bắc đã được thành lập, chú vào sinh hoạt cùng các cháu cho vui ạ :
    https://sandinh.com/threads/hoi-chan-tay-bac.20922/page-2#post-517459

Trân trọng!

TaichenhotTH sư phụ thích điều này.
  10. Mod01

Mod01 Administrator

Chào chú!
    Lỗi hiển thị này đã được bộ phận kỹ thuật tiếp nhận và đang khắc phục rồi ạ. Thông tin đến chú, chúc chú giải trí vui vẻ!

11. NguyenAn1234Chan

NguyenAn1234Chan Dân đen

Mod ơi ! Trước hết là cảm ơn Mod đã tặng quà. Còn nói về ván bài, bình thường thì vẫn làm như Mod nói, nhưng cụ thể ván bài này, đang chờ Tứ - Thất sách. Khi Thất sách xuất hiện, đã bấm ù, nhưng hệ thống "đơ" luôn, không lấy được Thất sách về để hạ bài...

12. Mod01

Mod01 Administrator

Dạ Chú. Khi chơi online khó tránh khỏi các sự cố về mạng. Có thể thời điểm đó chú bị lag mạng ạ vì trong hệ thống vẫn ghi nhận Chú ù nhưng mà không Xướng ù nên không được cộng điểm ạ. Thông tin đến Chú, chúc Chú giải trí vui vẻ!

13. cobackorau

cobackorau Dân đen

Sao mấy hôm nay chơi game hay báo dậy thiên khai vậy (mặc dù trong ván ko có cụ nào up thiên khai cả

14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh!
    Rất cảm ơn anh đã trải nghiệm game và góp ý , phản ánh góp phần hoàn thiện game. Hiện tại lỗi này đã được bộ phận kỹ thuật tiếp nhận và đang sửa rồi anh nhé. Thông tin đến anh, chúc anh giải trí vui vẻ!

15. TH sư phụ

TH sư phụ Học chơi

Chào các mod mới đầu game chưa bốc gì mà lỗi như hình ( 4 con bát sách), máy mình hdh android
    ToTomSD-Android-1.11.1-2021-06-05 14-24-34.

16. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Chào anh.
    Sân Đình đã tiếp nhận trường hợp anh báo lỗi và xác nhận đây chính xác là lỗi tự động lật Khàn. Hiện tại lỗi này đã được bộ phận kỹ thuật tiếp nhận và đang xử lý rồi anh nhé.
    Thông tin đến anh, chúc anh giải trí vui vẻ!

17. hasuphu

hasuphu Dân đen

Chào các mod hiện game tổ tôm không hỗ trợ Ios 9.0, chơi trên web mobile thì không được đâm ra 1 số iphone, ipad đời cũ ko up lên hdh mới cho đỡ lag không dùng được, không biết bên mình có thể hạ mức yêu cầu không?

18. mod12

mod12 Developer Ban quản trị

Chào anh.
    Trường hợp này thì mặt bằng công nghệ đều được nâng cấp dần để phục vụ những nền tảng mới, sản phẩm có nhiều nét đặc sắc hơn anh nhé. Mình vui lòng nâng cấp thiết bị trải nghiệm thôi ạ.
    Thông tin tới anh.

19. xuannv1

xuannv1 Dân đen

Chào các mod ván bài này bài mình đã thành, lên cụ cửa nhà mình bấm ù nhưng bị cửa dướ đè.
    ToTomSD-Android-1.11.1-2021-06-05 13-37-16.

TaichenhotMod01 thích điều này.
  20. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn
    Kiểm tra sự cố bạn phản ánh Sân Đình ghi nhận đây đúng là lỗi hệ thống bạn nhé. Sân Đình đã bồi hoàn lại cho bạn số bảo bạn bị thiệt hại. Thông tin đến bạn, chúc bạn giải trí vui vẻ.
    Trân trọng!