CHẮN HỘI HÀ NỘI

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi DẾ MÈN 80, 18/12/12.

1. ha gia trang

ha gia trang Chánh tổng

frozen1978 đã nói:
    Bắc Ninh đánh chắn chơi Ù hẹp(Bạch thủ) chứ không Ù rộng, được ăn Cạ đổi chờ, không bắt treo tranh trái vỉ, nếu không Ù bạch thủ được thì đánh 10 chắn, trong khi cầy lên 10 chắn không bị bắt bỏ Ù.....
    Mỗi nơi chơi 1 luật, 1 kiểu theo từng vùng miền. Những đánh chắn luật HN là chuẩn nhất, vì HN ngàn năm Văn Hiến cơ mà :-bd
    Ở HN cũng tùy từng khu vực thôi bác ạ. Ngay Đông Anh môĩ nơi cũng khác nhau.Đâts rôí Đào thục có cho chi ù rôngj ăn cạ đôỉ chờ mà. Lên bài 6 chăn què chi lên ngay chi khi chưa qua cửa vânx được ù chi và cóa cước gì hô cước đâý hoăcj chỉ ù chi không thi được 6 điêmr.

2. Dương Minh Châu

Dương Minh Châu Thổ địa

Ối!??? Em đc lên chức hồi nào vậy anh ơi????8-}X_X^#(^

3. Dương Minh Châu

Dương Minh Châu Thổ địa

Sao đen thế nhỉ? A tưởng đc gặp e để chào lại mà. =((

CHINHTHAIBINH thích điều này.
  4. CHINHTHAIBINH

CHINHTHAIBINH Chánh tổng

hôm trước đi ăn lẩu bị say roài ko dám di nữa đâu:))

Duong Minh Chau thích điều này.
  5. Dương Minh Châu

Dương Minh Châu Thổ địa

Em cũng từng đi lính bác ạ (nghĩa vụ 2000-2002). Tiếc quá ko đc mời bác chén rượu của ae con nhà lính. =((

6. kenday

kenday Tống văn Chảnh

Thông báo bơm bảo có giao kèo....=))

DẾ MÈN 80crom1 thích điều này.
  7. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

lần sao để cho anh kenday lên bắt tay nhé .. :))

kenday, crom1CHINHTHAIBINH thích điều này.
  8. ___Top___

___Top___ Học Chơi

Ở Đông Anh xa xôi quá Bác ơi, ngay trong Các Quận thành cũ (Hoàn Kiếm. Hai Bà Trưng, Đống Đa, Ba Đình) luật chơi cũng tùy từng nơi. Nhưng để nói là luật chơi phổ biến và ai đánh chắn cũng biết thì e mới nói là HN vẫn chuẩn nhất;;) Cơ Quan Lập Pháp (Quốc Hôị) nằm ở Hà Nội mà anh hihi, nói vui thôi anh ơi, vì e lấy vợ Bắc Ninh. Mỗi lần về bên đấy đều ngồi chơi, mà trong Chiếu chơi còn mỗi ông hiểu luật 1 kiểu vì ông ở P Kinh Bắc chơi như thế nhưng ông ở Đáp Cầu bảo ko như thế :))

9. ha gia trang

ha gia trang Chánh tổng

tôi vừa thua cháy túi đây

10. ha gia trang

ha gia trang Chánh tổng

hôm nay đen quá ta

11. kenday

kenday Tống văn Chảnh

hehehe! anh lùn quá chú khoai ơi...=)) sợ không sánh với xuân híp....:))..cho anh khiếu đi mà...8-}

đỗ thành chung, mod09, crom11 người khác thích điều này.
  12. đôi lời chi ân đến bạn frozen1978
    bạn không hiểu ha noi rồi
    1. ha noi chưa bao giờ vỗ ngưc nói mình đầy chí tuệ cả bạn chụp mũ với ha noi như vậy là hơi vội vàng đấy. (mình năm nay sắp 40 tuổi rồi nhưng đối với tất cả anh em ở đây ha noi đều coi là bạn, đều là chiến hữu )
    2. ha noi tự ứng cử vào chức trưởng ban pháp chế của hội thực chất chỉ là 1 thằng thừa thời gian (mình làm cầm đồ mà) đi khóc thuê cho anh em . nghĩ gì nói thế. nghĩ gì viết thế nhưng rất tâm huyết điều đó là sự thực.
    3. thực tế hội chưa thành lập, chưa có điều lệ quy chế chính thức . anh em có thể vào đây đóng góp ý kiến, chúng ta cùng bàn luận trao đổi đi đến thống nhất, tất cả chúng ta ở đây đều bình đẳng như nhau. anh em 1 nhà.
    4. theo bạn thì nên đổi thế nào, slogan nhẹ nhàng hơn là thế nào , nói được thì phải làm được chứ đừng kiểu vào đây đánh chống bỏ dùi , vào đây săm xoi từng câu , từ rồi phát biểu. chụp mũ tôi là không có được đâu đấy.
    riêng đối với ha noi thì chỉ thích giao lưu đánh chén , tụ tập hát hò là thích thôi. slogan là cái gì tôi không quan tâm lắm.
    ha noi nói thế anh em thấy thế nào thì cứ cho ý kiến.
    sau việc bạn góp ý trên ha noi cũng phải nghĩ lại xem có nên đi khóc thuê nữa không?

13. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

AE lấy gạch cho bác=)) có thể bác ko cao :-? nhưng người khác phải....cúi nhìn=))

kenday, CHINHTHAIBINHmod09 thích điều này.
  14. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Đây em có bao gạch đây lấy không em chọi cho vài cục trúng đầu kiểu gì chả cao thêm vài phân :-?
    Lúc đấy vẫn ngước nhìn người ta nhưng E bảo đảm ít người nhìn thấy được đỉnh đầu của mình lắm >:)
    Bác nào muốn cao cứ đặt hàng E nhận hết :-*

CHINHTHAIBINHcrom1 thích điều này.
  15. Củ khoai lang

Tri ân nhiều quá ..Thôi đơn giản đi ..Chắn thủ thuộc Chăn hội Hà Nội đều là những những chắn thủ Fair Play là đủ mà .. Solo gân của hội ... " Chắn và nhậu..liên tục phát triển" :D

16. bác phát biểu chuẩn không phải chỉnh, thú thật với bác là câu đầy chí tuệ là em xào lại y nguyên của bác ,(trang 8) em khóc thuê mà .

17. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

:-?Ko ai lấy chú cứ cho :)) vác ngày vác đêm ko thấy mệt à:-/ cho hết đi thay các khác vào đấy:-<Cho anh mấy viên :D làm gì cấm hỏi=))

đỗ thành chung, CHINHTHAIBINHmod09 thích điều này.
  18. kenday

kenday Tống văn Chảnh

AE lấy gạch cho bác=)) có thể bác ko cao :-? nhưng người khác phải....cúi nhìn=))
    Đây em có bao gạch đây lấy không em chọi cho vài cục trúng đầu kiểu gì chả cao thêm vài phân :-?
    Lúc đấy vẫn ngước nhìn người ta nhưng E bảo đảm ít người nhìn thấy được đỉnh đầu của mình lắm >:)
    Bác nào muốn cao cứ đặt hàng E nhận hết :-*

Gạch đầu dòng,chấm than...gạch nối...gạch kê chân thôi đấy nhé!:)):)):))

_Thu Hương_, DẾ MÈN 80, mod091 người khác thích điều này.
  19. Củ khoai lang

Giờ đâu cũng thấy có gạch,,gạch là vật liệu xây dựng làm bằng đất sét nung, em thấy Bác hiểu về gạch , Bác có biết cách đóng gạch không ...:D

_Thu Hương_, hamvui68, crom11 người khác thích điều này.
  20. báo cáo bác khoai hội trưởng là em muốn vay quỹ hội 50m được không. em biết , quỹ hội thì bây giờ chưa có nhưng bác cho em vay sau này có quỹ thì em trả bác.
    bác nhớ nhắc em , tính em cứ vay của ai là lại hay quên , mà em cho ai vay thì lại rất nhớ.:))
    mong bác hồi âm

nguoi tinh cua cu chanh thích điều này.