CHẮN HỘI HÀ NỘI

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi DẾ MÈN 80, 18/12/12.

1. Lữ Khách

Lữ Khách Chắn hội Hà Nội

thế thì hơi khó để bạn có thể tham gia những hoạt động của hội :D

kimguni84Củ khoai lang thích điều này.
  2. choichozui

choichozui Chánh tổng

ALÔ ALÔ, Xin chào cả nhà.
    1 tuần rồi em mới về nhà, mất vài chục trang chưa đọc kịp ý, tí rảnh rỗi phải ngồi đọc cho hết. Nhưng có 1 vấn đề như thế này không biết ai đã đề cập chưa. Em xin nêu ý kiến, có gì anh em cứ ném đá ạ.

Chiều nay em ngồi với 1 bạn ( ít tuổi hơn em ) mang logo của hội, bạn ý ngồi tay dưới, hỏi han thì hóa ra cùng hội, sau đó 3 ván liền cứ bài em 8 đỏ thì bài bạn ý bạch định và bài em bạch định thì bạn ý 8 đỏ. Đánh 3 ván đó 2 người còn lại cứ kêu là 2 ông cùng hội bơm bài, lỏng tay... Chả biết giải thích làm sao cả, đến ván thứ 4 em phải đứt ruột đì con chichi ( mặc dù lúc đó dc chờ bạch thủ chi lèo ) và sau vài con bốc em mất ù chi luôn :((. Vậy nên em nghĩ rằng để giữ gìn danh tiếng của hội với các thành viên khác trên sandinh ngoài việc chúng ta cư xử văn hóa, nói năng điềm đạm, lễ phép, lịch sự thì khi có các thành viên cùng hội trong 1 bàn chúng ta phải đánh cực chuẩn, cực nét để người ta nể phục ý ạ. Đó còn là niềm tự hào của mỗi thành viên khi mang logo trên mình.
    Ra ngoài em sẵn sàng cho a vài chục triệu bảo, anh có thể cho không em hàng trăm triệu bảo cũng xong. Nhưng trong bàn public thì phải chuẩn ạ.

Xin hết.

3. kimguni84

kimguni84 Học chơi

kho ngheo thi oan trach troi
    giau sang vo nguc ta nguoi tai hoa
    ngam tu kim co ma ra
    doi nao chang co noi ta phan nguoi
    kimguni84

crom1, Lữ Kháchchoichozui thích điều này.
  4. choichozui

choichozui Chánh tổng

Hay, thơ cơ à?;)) Mình chịu :D

5. kimguni84

kimguni84 Học chơi

=)) tai vua bi bay het bao bac a
    viet tho ty cho vui y ma =))

crom1 thích điều này.
  6. choichozui

choichozui Chánh tổng

:-bd
    Quá chuẩn a ạ, chỉ tiếc lúc có nhiều thì ko góp dc. Lúc bay hết thì chả biết bấu víu vào đâu :(. Đợt k/m Tết dương lịch em nạp cái thẻ 500k mà đánh thắng lên 2,5tỷ, 3 ngày sau bay hết luôn. Muốn như anh mà chả được nữa rồi :((.

huongcayCủ khoai lang thích điều này.
  7. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

crom1 thích điều này.
  8. lời chi ân đến các thành viên chắn hội hà nội!!!!

hôm nay có 1 số máy lạ nhắn tin cho ha noi . tại sao tôi là thành viên của chắn hội hà nội mà không được thi đấu giải lần này, bọn nó cho ông tiền nên ông thiên vị đúng không . ha noi gọi lại thì thấy tò tí te.

qua đây ha noi cũng giải thích với anh em thành viên không được thi rằng

1. xét về mức độ đóng góp của từng thành viên cho chắn hội hà nội về vật chất cũng như về tinh thần
    2. xét về các thành viên đi offline đầy đủ
    3. thương hiệu đánh chắn của người đó trên sân đình

để có 1 tập thể chắn hội vững mạnh và 1 giải đấu mang tầm quốc tế như hiện nay các bạn phải hiểu rằng ha noi đã bao đêm thức trắng lọ mọ nhặt từng cái tên , số điện thoại của anh em, đưa ra rất nhiều ý tưởng . viết rồi xóa.xóa rồi viết...v...v

có những lúc vợ chồng hục hoặc nhau cũng chỉ vì ha noi tâm huyết với chắn hội quá
    ha noi cũng đã vì nghĩa diệt thân để nhường cho anh em thi đấu . (ong giao lang ho cũng phải dự bị)
    và còn biết bao người như bác cu khoai lang cũng nhường cho anh em thi đấu lần này .

trưởng ban pháp chế chỉ tâm nguyện rằng . anh em chúng ta hãy đoàn kết nhé . bỏ đi cái lợi nhỏ trước mắt mà hãy nghĩ đến đại cục sau này .có như thế chúng ta mới vững mạnh được .
    ha noi muốn nhắn nhủ các bạn rằng hãy coi đây là môn giải trí lành mạnh . giải trí lành mạnh

thank

Già Làng 0nline, phuonglinh_1987, ali33vn12 others thích điều này.
  9. Củ khoai lang

Giải đấu mà thành công, công lớn thuộc về ha noi mua thu vang
    ... anh em trưa đc thi vui vẻ để lần sau ..:)
    1 giải đấu mang tầm quốc tế :-bd

phuonglinh_1987, Tranhai77, CHINHTHAIBINH3 others thích điều này.
  10. kimguni84

kimguni84 Học chơi

duoc thua thanh bai theo dong nuoc
    mien sao minh cam thay vui ve va cam thay hanh phuc vi co cac bac cac anh chi .em ton trong tat ca quyet dinh cua hoi
    ca nhan em thi cu co RUOU la vui rui nhat la HN lai dang ret dam nua=))

CHINHTHAIBINHchoichozui thích điều này.
  11. choichozui

choichozui Chánh tổng

Đoc bài viết của anh xong trong lòng cứ buồn buồn ko rõ lý do.
    Trưa nay vào diễn đàn em có biết về giải đấu mà CHHN tổ chức, cũng có nhìn qua danh sách bảng đấu và các thành viên nhưng không thấy tên mình ( nick sai 1 tẹo và tít bên dưới tận bảng G ) nhưng trong lòng vẫn nhẹ nhàng lắm ( thực ra có chợt thoáng buồn lướt qua ), chỉ để ý thấy có nhiều hảo thủ kỳ cựu nên xứng đáng hơn mình nhiều.
    Mãi tận chiều anh HNMTV nhắn riêng vào inbox bảo là chuẩn bị sắp xếp thi đấu em còn bỡ ngỡ bảo "anh trêu em à, cổ vũ cũng được, hôm tới đi BN off", sau đó mới nhìn kỹ danh sách thì đúng là có tên mình thật. Trong lòng lúc đó nghĩ nhiều lắm: mình tuổi thì ít, tham gia phong trào thì kém, tâm huyết với sandinh cũng kém, danh tiếng cũng kém trong khi HNMTV mọi thứ hơn hẳn, lại vừa tham gia công thần chiến thế mà lại ko có tên.
    Vậy nên em nghĩ thế này Danh sách thi đấu chưa hẳn là đã: Giỏi nhất, hoạt động tốt nhất... đâu mà nhiều khi nó chỉ là cái danh sách, còn rất nhiều người giỏi, tâm huyết nhưng đang đứng ngoài để cổ vũ, xây dựng hội vì mục đích tập thể vững mạnh. Vì vậy em nghĩ mỗi anh em chúng ta hãy đoàn kết nhé.
    Chào thân ái và quyết thắng.

12. Củ khoai lang

Không khí chắn hội Hà Nội giờ nóng rồi, anh em ai trưa đc thi thì vui vẻ nhé,
    thật ra tổ chức giải này mình cũng rất lo vì hoàn toàn tự phát. VD Đến phút cuối mơí phát hiện thiếu sót ko mời chắn thủ nhiều tuổi nhất lamtythoi ... vạn sự khởi đầu nan, anh em một nhà đoàn kết, thông cảm là OK.
    Nếu vui anh em tổ chức offnine cuối năm chắn hội đánh chung kết online trực tiếp luôn thì càng hay. :)

13. kimguni84

kimguni84 Học chơi

bac CUKHOAILANG ty nua gap a DUONGMINHCHAU bao cho em kimguni84 gui loi chuc may man
    em bi bay ve leu vit o rui ko qua co vu anh ay dc
    cam on bac CUKHOAILANG nhieu nhieu

14. choichozui

choichozui Chánh tổng

:-bd
    Chuẩn luôn, em là em cứ thích thực chiến. Nhưng lâu rồi ko đc cầm bài, sợ lên bài còn ngượng tay :)) .
    Nhưng bác nhớ xếp thành nhiều mức, nhiều bàn nhé, em ít xiền chơi bàn bé thui :-P

crom1 thích điều này.
  15. Củ khoai lang

:D ai lại cầm bài ..đánh bằng lap online 3g giống chung kết giải Công thần đại chiến =))

phuonglinh_1987, crom1, choichozui1 người khác thích điều này.
  16. choichozui

choichozui Chánh tổng

Sặc, em cứ tưởng ngồi chiếu. Em nhớ cái cảm giác ngồi chiếu lắm, có điếu thuốc trên môi, chén trà nóng bên cạnh, mồm nhả khói, mắt lim dim toan tính bắt cây :))

17. Củ khoai lang

Thấy vui lại viết thơ vui
    Vui thơ vui chắn chung vui sân đình
    Sân đình mình thắm nghĩa tình
    Bạn chơi xa cách mà tình không xa :)

Anh em Chắn Hội Hà Nội cùng nhau gắn bó quyết tâm xây dựng sandinh thành một sân chơi ảo mà không ảo, ấm áp tình người nhé... :-*

ali33vn, hl66886, CHINHTHAIBINH4 others thích điều này.
  18. kimguni84

kimguni84 Học chơi

tho vui noi tiep tho vui
    vui tho vui chan vui doi anh em
    vui tu lang ha vui di
    vui tu vuong phu chinh cung vui ve

crom1 thích điều này.
  19. Nistelrooy

Nistelrooy Học chơi

Chắc các bác cũng chưa bao giờ nghe cước ù này: Thông chì bạch thủ chi tám đỏ hai lèo tôm có cả...công an

frozen1978 thích điều này.
  20. Nistelrooy

Nistelrooy Học chơi

Hôm trước tôi đã đăng ký rồi, không biết đã được các bác trong Ban chủ nhiệm Chắn hội hà Nội chấp nhận chưa
    Hôm nay đăng ký lại vậy
    Họ tên: Nguyễn Khắc Toàn
    Ngày sinh: 26-12-1978
    Số điện thoại; 0989197886/0904976946
    Email: [email protected]/[email protected]
    Địa chỉ: Định Công - Hoàng Mai - Hà Nội

frozen1978 thích điều này.