CHẮN HỘI HÀ NỘI

Thảo luận trong 'Chắn hội Hà Nội' bắt đầu bởi DẾ MÈN 80, 18/12/12.

1. Nhất Chi Mai_841

Nhất Chi Mai_841 Chánh tổng

Bác Cày nói chuẩn thế:-bd . Hôm qua e có ý định vay nóng bảo của bác Tranhai77 lên vương chiến thử 1 trận, thế mà bác ấy lấy lãi cắt cổ : 1 tỷ bảo cho vay phải trả 1,5 tỷ :((:((:((. => Làm nhụt chí kiếm tiền của em. Đúng là thời buổi khó khăn, chỉ có nhà giàu mới càng giàu hơn. Dân thường mãi mãi nghèo có khi phải về lều tranh mà chăn vịt.#:-S#:-S#:-S

crom1, Đỗ_thành_chung, Tranhai773 others thích điều này.
  2. 1. tại sao bạn không lấy nick thật của mình để góp ý cho chắn hội hà nội . mà phải lấy nick ảo . bạn sợ gì nào.

2. thành viên trong chắn hội đều bình đẳng như nhau . chúng ta ở đây rất dân chủ . bình đẳng , công bằng, nhân quyền .anh em chúng ta cùng nhau xây dựng , cùng nhau đóng góp . phát biểu , đưa ý kiến thẳng thắn . có như vậy chắn hội mới lớn mạnh và đoàn kết được .

3. tất nhiên sẽ có bất đồng về quan điểm nhưng sẽ không bất hòa .

thank

crom1, phuonglinh_1987, CHINHTHAIBINH3 others thích điều này.
  3. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Nọc có một cây Chi nó lên giữa cửa em, anh đợi Bát văn 2 con trong nọc chả chen ngang lên đc.. hôm qua tính bài theo chéo cánh đâm vỡ trận... rút đc kinh nhiệm đánh với huongcay thì cũng ngày xưa ơi ... tiếc là giải này không ai chơi với từ biết thế.. :D

Xem đính kèm 13622

4. HoangBien103

HoangBien103 Chánh tổng

:-bd

5. kimguni84

kimguni84 Học chơi

sống ko giận ko hờn ko oán trách
    sống mỉm cười với thử thách chông gai
    sống chan hòa với những người chung sống
    .............................
    em rất khâm phục và kính trọng bác HANOIMUATHUVANG
    dù bận trăm công ngàn việc vẫn một lòng một dạ dành thời gian
    va tâm huyết cho hội .Chỉ mong cho mọi người ngoài thời gian làm
    việc có một chỗ giao lưu chia se vui buồn trong cuộc sống VẬY ĐÓ KHÔNG PHẢI LÀ VINH QUANG SAO
    cá nhân em em cảm thấy hạnh phúc vì điều đó .Em ko coi sân đình là thế giới ảo
    BỞI ĐÁNH CHẮN QUẤN TỬ HỘI ĐỦ TƯ CÁCH LÀM NGƯỜI
    có gì ko phải các bác đọc song ĐẠI XÁ cho
    cảm ơn đời mỗi sớm mai thứ dậy
    ta có thêm ngày nữa để vui chơi

Ngô Trí Việt, Tranhai77, phuonglinh_19874 others thích điều này.
  6. Nhất Chi Mai_841

:((:((:(( Ván này là ván thứ 11 iem mới được khai ù đấy bác ah! Đối là a PV và bên là bác Cầy thì ù như vỡ trận. May vớt được ván này có tinh thần oánh tiếp. Cảm ơn cây 8 văn của bác không lên sớm.:)):)):)) Iem mới có được cây 1 cửa chì

crom1, Củ khoai lang, cuchuoihn1 người khác thích điều này.
  7. huongcay

huongcay GĐ Tập Đoàn Nhai

Huongcay có ý kiến như thế này xin được chia sẻ:
    Trong công việc, cuộc sống đã có rất nhiều quy định bao gồm cả mang tính pháp lý và mang tính quy ước nội bộ. Cho dù mức độ như thế nào cũng phải dựa trên bình diện chung của đời sống, phù hợp với cuộc sống và sinh hoạt của con người không thể mang tính cảm tính được. Yêu nhau rào dậu cho kín, quý nhau góp tiếng nói chân thành nhưng phải chân thực không ngại mất lòng mới được. Ở đây chúng ta đều hiểu là quy định mang tính nội bộ. Một quy định được coi là phù hợp nếu nó phù hợp với lợi ích của đại đa số các thành viên trong tập thể, phù hợp với cuộc sống con người và không hề mang tính cưỡng ép. Đây là trò chơi mà, ta vui khi được và buồn khi mất là tình cảm rất con người mà ko có quy định nào yêu cầu người ta khi vui phải khóc, khi buồn phải cười và một số mặt khác nữa.
    Nói chung quy định phải đảm bảo thuận cho mọi người ở mọi trình độ nhận thức đều có thể thực hiện thuận lợi. Có như vậy mới đạt được hiệu quả cao. Không lấy cái cái biệt ra để coi là cái phổ biến rồi áp dụng được.
    Có 3 điều trong bản quy ước trang 36 như đã góp ý bài viết trước (không có dấu) theo tôi nên để là quy định phụ: "những tiêu chí thi đua khen thưởng" (tức là cao hơn quy định thông thường) chứ không coi là tiêu chí bắt buộc để dễ thực hiện cho mọi đối tượng, mọi lứa tuổi cũng như nhận thức. Tâm huyết của các anh rõ ràng ko phải bàn cãi mọi người đều nhận thấy, tuy nhiên mọi cái có ý kiến hoàn chỉnh sau đó bổ sung cho hoàn thiện cũng vẫn hơn. Đến như QH có đến 500 đại biểu có trình độ nhận thức thấp nhất là Đại học mà còn phải sửa đi sửa lại các quy định, trước khi ban hành mà. :)

8. Ngoc Anh 1079

Ngoc Anh 1079 Dân đen

Cho em xin một chân bác Khoai nhé!!!!!

crom1, Củ khoai lang_Thu Hương_ thích điều này.
  9. ali33vn

ali33vn Chắn hội Hà Nội

Bác hội trưởng ơi em còn một nick nữa là: alibabavn, bác cho em xin cái logo của hội cái để thay thế khi nick ali33vn o:-). Đa tạ bác

10. Nhất Chi Mai_841

Như các cụ ta ngày xưa nói thì hiện nay bác HNMTV và 1 số bác nằm trong ban cốt cán của hội đang ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng. Bác HNMTV và các bác trong hội làm mọi việc cũng chỉ mong chắn hội Hà Nội của chúng ta được lớn mạnh và là 1 thể thống nhất, được mọi thành viên khác trong ngôi nhà chung Sân Đình biết đến.
    Nước có quốc pháp, làng có lệ làng. Hội chắn của chúng ta cũng vậy. Vì mới thành lập nên chắn hội của chúng ta chưa thể có 1 quy chế hợp lệ và hợp lòng tất cả các thành viên. 100 thành viên thì sẽ có 100 ý kiến khác nhau, không thể làm hài lòng tất cả mọi người được. Nhưng khi chúng ta tham gia mội tập thể, 1 tổ chức nào đó thì chúng ta phải chấp nhận những điều lệ và quy chế mà được đông đảo các thành viên trong hội đồng ý chứ không thể lấy được 100% số phiếu ủng hộ. Tiêu chí của hội là vui chơi lành mạnh, chơi đẹp và thể hiện cả cái tình cái nghĩa của a e chắn hội trong đó , điều này e rất ủng hộ và thiết nghĩ các thành viên khác của hội cũng đồng ý. Và thực sự rất mong chắn hội của chúng ta sẽ lớn mạnh hơn nhiều trong năm 2013 này.
    Em rất tán thành ý kiến của bác Kenday và bác huongcay. Em cũng xin nói thêm 1 chút về mấy vấn đề bác HNMTV đưa ra:
    Người đời nói "giàu vì vợ sang vì bạn". Thế nên chắn hội Hà Nội là 1 tập thể tốt đẹp, có nhiều ý nghĩa ( về mọi mặt: con người, tình người, đời thực và đời ảo..) thì ai cũng thấy vinh dự khi mình là hội viên. Tất cả các ace tham gia đều có quyền bình đẳng như nhau, không phân biệt người mới chơi, người nhiều bảo hay ít bảo, nghề nghiệp ra sao, giàu hay nghèo ngoài đời thực. Cái cốt yếu là sống và đối xử với nhau như thế nào để ace nhìn vào mà mình không phải thẹn.
    Còn vấn đề bắt gà trên Sân Đình hiện nay đang trở thành vấn nạn rồi ah! Riêng e bị bắt trộm nhiều lần rồi. Cho họ chơi khi gà to họ vào bắt gà rồi chạy thẳng. Em nói thật là e rất tức và thiết nghĩ nhiều bác cũng thế. Nếu họ vẫn chơi bình thường thì không nói làm gì nhưng nếu mình cứ làm ngơ cho những nick chuyên săn bắt trộm gà như thế này thì không nên chút nào. Em có ý kiến thế này: Nếu gà to thì chúng ta khóa bàn vào chơi cho nó thoải mái, ai trong số những người còn lại bắt gà thì chắc là không sao, sẽ không có chuyện bực tức hay chửi bậy đâu ah!
    Việc thể hiện tinh thần chơi đẹp là điều rất cần không chỉ với chắn hội Hà Nội mà cả Sân Đình. Nhưng cảm giác của người trong bàn chơi, lúc đang chơi mà bị bắt mất gà hay bị ù đè thì buồn và tiếc lắm chứ. Thế nên có thể hiện những biểu tượng icon khóc hay trái tim vỡ cũng là bình thường.( nghiêm cấm chửi bậy, văng tục). Còn xét về sau nếu là bản thân e nếu đối thủ của mình mà có những ván gò để lên được bài đẹp thì mình vẫn phải cố vũ và thể hiện sự nể phục chứ. Không biết có bác nào có cảm giác và hành động giống e lúc đó không???
    Với vấn đề đi off hay không đi thì e nghĩ thế này: Em rất đồng ý với bác Huongcay vì năm nay kinh tế khó khăn và dự kiến năm 2013 còn khó hơn nữa. Ace chúng ta off để giao hữu thì ai cũng muốn đi cả chẳng ai là không muốn đi. Nhưng sẽ có những cuộc họp và hội viên sẽ không đi được ( lý do cá nhân hay kinh tế) thì hội cũng phải thông cảm. Không thể nói là thành viên đó không nhiệt tình, mà hội phải nhìn vào thái độ cư xử và hành động của hội hiên đó đối với các thành viên khác của hội.
    Tất cả những gì là quy định hay quy chế của hội đưa ra thì đều nhằm mục đích phục vụ cho hội và cho chính những hội viên . Quy chế không phải là 1 vài ngày có thể xong và thực hiện được mà phải được đưa ra thảo luận, có khi thực hiện rồi mới phát hiện ra những bất cập thì cũng cần sửa chữa. Mục tiêu của chúng ta là xây dựng Chắn hội Hà Nội lớn mạnh về mọi mặt thế nên mọi người cũng tham ra đóng góp ý kiến để chúng ta cùng hoàn thiện Chắn hội Hà Nội . Mong các thành viên thể hiện tình yêu Chắn hội Hà Nội bằng cách thẳng thắn đóng góp ý kiến của mình nhé.

DẾ MÈN 80, kimguni84, Xuân Thanh 0079 others thích điều này.
  11. Tranhai77

Tranhai77 Chánh tổng

Gửi chú em!
    Chú hỏi tất cả các ae xem đã ai vay bảo tranhai này mà trả lãi chưa???? toàn ăn quỵt lãi thôi:((:((:((. Làm ơn mắc oán:((

crom1, Duong Minh Chau, sondat5 others thích điều này.
  12. huongcay

huongcay GĐ Tập Đoàn Nhai

Nhất trí với E và cũng nhất trí rằng chắn hội HN nếu ko có những người như bác Củ, bác HNMTV thì ko thể có những sự lớn mạnh như hôm nay. :-bd

13. Tranhai77

Tranhai77 Chánh tổng

Em gái ơi, đời là vay và nhận mà. Đời cho anh quá nhiều, bây giờ chia xẻ với mọi người để mọi người cùng vui thôi mà. Mỗi lần đóng góp cho quỹ hội anh lại thắng to:x . Khi nào mình ko nghĩ tới Bảo thì mình lại thoải mái và ù to:-)).
    Chỉ buồn một nỗi là anh em Hà Nội liên hoan mình lại khó có mặt mà thôi.

14. Tranhai77

Tranhai77 Chánh tổng

Phong Vân! Anh sinh ra để bắt lỗi ah???:-P Đố anh tìm được lỗi trong văn viết của em=))

15. phuonglinh_1987

phuonglinh_1987 Chắn hội Hà Nội

tam huyet the' nay` ma` bi dua nen bao' cho vay nang lai=))

Duong Minh Chau thích điều này.
  16. Tranhai77

Tranhai77 Chánh tổng

=))toàn bị quỵt lãi đấy, khả năng túi thơm sondat phao tin đồn nhảm đây mà.X-(túi thơm

phuonglinh_1987 thích điều này.
  17. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

em đảm bảo nick này nhé mọi người :)
    p/s : mọi người khi viết bài cố gắng viết có dấu nhé...đó cũng là một cách tôn trọng người đọc ;))

crom1, kenday, Duong Minh Chau1 người khác thích điều này.
  18. Nguyễn Trung Tuấn

Nguyễn Trung Tuấn Mê chắn hơn vợ, mê máy tính hơn bồ

Thích bắt lỗi hả? Trong văn phạm Tiếng Việt câu này của Tranhai77 không có chủ ngữ, trong Quy tắc ứng xử thế hệ 9x gọi là Chém, ha ha, đùa tí cho rung nhà

DẾ MÈN 80, Duong Minh Chauphuonglinh_1987 thích điều này.
  19. cuchuoihn

cuchuoihn Chắn hội Hà Nội

Cái nick là đã sai trong văn phạm rồi :)) :)) .Chưa cần tìm đâu nhé anh=))=))

crom1, Duong Minh Chau, huongcay2 others thích điều này.
  20. Nguyễn Trung Tuấn

Nguyễn Trung Tuấn Mê chắn hơn vợ, mê máy tính hơn bồ

@ Thu Huong
    Thích câu này Mập không phải cái tội...Chỉ là vượt trội hơn người khác về thể xác mà thôi..
    Nhìn anh giờ đố ai biết trước anh bao nhiêu ki lo

Duong Minh Chau_Thu Hương_ thích điều này.