[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. mrhai

mrhai Dân đen

Xin lỗi ông ngư, ông nông, ông lâm, ông diêm, ông gì gì nữa là: tôi nói vậy không đúng à, tôi không nói gì đến bản thân ông, đến mẹ ông, bố ông thì đừng bao giờ nói gì, viết gì động đến lông chân, lông tay, lông mày, lông gì của tôi. tôi đâu có cần mấy bảo, không có bảo tôi vẫn sống, vẫn cười đó thôi. tính tôi như con đười ươi cũng mặc mẹ tôi, như thằng già hay ông trẻ cũng vậy. thế nhé.

2. DũngHL

DũngHL Học chơi

Chỉ cho tôi cách gửi bài dự thưởng về hội đồng kỷ mục với, sao tôi gửi mãi mà k đc

3. mrhai

mrhai Dân đen

4. Ăn cạ chuyển chờ: Là ăn cạ khi đang chờ ù.
    Vd1: Có 5 chắn, 4 cạ, què cửu vạn. Lấy cửu vạn ăn cửu văn
    Vd2: Có 5 chắn, 3 cạ, ba đầu cửu. Lấy cửu vạn ăn cửu văn.
    Vd3: Có 5 chắn, 4 cạ, què 1 quân. Trong các cạ có cạ 3 vạn & 3 văn. Lấy 3 vạn ăn 3 văn.
    Chú ý thêm:
    + Nếu trước đó đã đánh cạ thì sẽ bắt lỗi 10 - "đánh cạ ăn cạ" (ngồi im luôn)
    + Nếu lấy 3 vạn ăn 3 sách thì có thể bắt lỗi ăn chọn cạ hoặc lỗi ăn cạ chuyển chờ.
    Vd4: Ăn cạ khi có 6 chắn, 3 cạ, què Chi Chi thì KHÔNG PHẢI ăn cạ chuyển chờ, vì bài chưa chờ ù.

4. Xmanhanoi

Xmanhanoi Dân đen

Cho tôi hỏi các bước để nâng cấp bậc chắn của mình?

5. anhnt208

anhnt208 Dân đen

Cước "Cá lội sân đình" hay "Ngư ông bắt cá" thì ngoài chì bạch thủ bát vạn ra còn phải có gì nữa các bác ơi?

daugau123 thích điều này.
  6. Tuấn Việt

Tuấn Việt Dân đen

7. chipchip

chipchip VITCON

21. Cá lội Sân Đình: Bài của mình dưới chiếu có ngũ vạn (đình), chì bạch thủ bát vạn (hình con cá).
    Giải thích: Giống hoa rơi cửa phật, nhưng thay "chì bạch thủ nhị hoa đào" bằng "chì bạch thủ bát cá"
    22. Ngư ông bắt cá: (đã đưa vào Chắn Pro)
    Khi ù, bài trên tay có chắn chi chi (ngư ông), chắn ngũ sách (thuyền), chì bạch thủ bát vạn (cá)
    Chú ý: Chắn chi chi, chắn ngũ sách ăn dưới chiếu không được tính.

anhnt208 thích điều này.
  8. mrhai

mrhai Dân đen

chỉ có ở làng xã mới hô kiểu : chì bạch thủ hoa rơi sân chùa vậy, chứ đi ra ASEAN hay EU... thì rách miệng đến mang tai. botay.cơm

9. chipchip

chipchip VITCON

X-(một vài thành viên làm MOD stress thật sự rồi, cứ không được ý là trở mặt luôn :((

10. chipchip

chipchip VITCON

:-O Sân Đình chưa có mục đích đưa ra ASEAN hay EU đâu :) chỉ là phục vụ người Việt ở các khu đó thì có :)

11. chuoi77

chuoi77 Học chơi

Gửi anh Mod, ngày 13/3/2012. khi mình chơi thì gặp hiện tượng bị mất âm thanh (không thấy tiếng đọc khi mở lọc, nhái, vào gà đê, xướng....) BQT kiểm tra nhé mình đang chơi có tiếng đọc kèm theo thấy hay, mất tiếng chơi chán quá thể nào hôm nay mình đen quá, thua liền gần 30.000.000 bảo (chắc là do mất tiếng :))) đảm bảo là máy của mình bật loa ngoài

12. Tuấn Việt

Tuấn Việt Dân đen

Thông cảm nhé, viêm họng nên mất giọng!

13. 0978860088

0978860088 Học chơi

Lần đầu tiên thấy có người đánh thua lại đổ cho mất tiếng :))
    Mình toàn tắt tiếng cho bọn trẻ con ngủ, thắng thua do bài đỏ đen và trình của người đánh thôi bạn à :D

mod01 thích điều này.
  14. Mod01

Mod01 Administrator

Bạn kiểm tra lại xem hay bạn đã kick vào nút tắt tiếng của chắn pro mà không để ý!

15. Đình Sùng Văn

Đình Sùng Văn Học chơi

MOD ơi Bài mình có chắn lục sách và què lục văn khi mình bốc lục vạn mình lại lấy lục sách ăn lục vạn. sao mình ko bị Báo hay đên làng gì cả. Cho mình hỏi nếu ván đó mình Ù có bị đền làng ko. vì nhiều khi mình hay bị thừa chắn mà ko xé được[​IMG]

16. thuyvipbn

thuyvipbn Tình yêu chắn không bao giờ hết!

Bạn Ù thử thì biết ngay mà? ko đền mới lạ. Khi bạn Ù thì mới báo lỗi

mod01 thích điều này.
  17. cuop2012

cuop2012 Dân đen

Cho mình hỏi việc cài mức tiền chơi thì theo quy định ntn?
    Ví dụ hiện tại mình đang có 2 tỷ bảo. Mình lập bàn mới để chơi. Nếu mà vào khu Cụ Lý hay cụ Bá chỉ cài tối đa có 365 nghìn bảo một dịch. Vào khu Chánh tổng thì mình cài được tối đa 690 nghìn bảo một dịch. Nhiều người không có tiền tỷ như mình mà họ vẫn cài được 900 đến 1 triệu một dịch. Mình không hiểu dựa vào căn cứ gì, nhờ mod giải thích hộ nhé. Cảm ơn.

18. Chắncạ

Chắncạ Chánh tổng

Căn cứ vào điểm kinh nghiệm của bạn, điểm kinh nghiệm nhiều thì mới cài đặt được cược cao ( tối đa =1/20 số bảo bạn có) bạn chơi liền mấy ngày sẽ thấy mức cược tối đa bạn đặt sẽ được cao dần lên. Chúc vui vẻ :)

19. thuyvipbn

thuyvipbn Tình yêu chắn không bao giờ hết!

:-bd. Chính xác đó bạn! ngoài ra còn căn cứ vào mức bảo cược tối đa của từng khu nữa. vd bạn vào khu Vương gia thì mức cược tối đa cũng chỉ là 10 triệu mà thôi còn muốn cược cao hơn nữa thì phải hỏi ý kiến các Mod xem thế nào?he

20. cuop2012

cuop2012 Dân đen

Thế để tiền mà uống bia rượu cho bổ, hút thuốc lá, lên sàn nhảy hay đi cave thì bổ hơn à?
    Chơi ở đây là để vui vẻ xả street, mất đáng bao tiền so với những trò kia không mà so đo thế bạn ơi.