[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. TongDatpro

TongDatpro Học chơi

cũng có thể do lag thui.

2. C S N D 2

C S N D 2 Học chơi

ông chẳng biết gì. mỗi người đền làng đều mất bằng tổng số điểm của 3 người cộng lại(nếu bàn chơi 4).
    3 người báo thì nhân 3.vd:bđ=12đ, 1 người báo =36đ, 2 người=72, 3 người = 108đ.
    thử thì biết

mod09 thích điều này.
  3. TongDatpro

TongDatpro Học chơi

đề nghị viết có dấu đi bạn ơi.
    chỉ khi nào ăn có mặt em 5 vạn thì mới được xướng thế, trên tay thì không được đâu

4. TongDatpro

TongDatpro Học chơi

108 x 5 = 540. trừ phế đi thì phải lớn hơn số tiền ăn được chứ

5. amateurhd

amateurhd Dân đen

Thế 1 người còn 15k thì trừ họ bao nhiêu???
    Trường hợp này như Tào đã nói, ít nhất có 2 nhà báo. Trường hợp 2 nhà báo có thể cả 2 cùng gần hết bảo hoặc 1 nhà gần hết, Truờng hợp 3 nhà báo cũng có thể xảy ra, cả 3 nhà cùng không đủ bảo thanh toán là chuyện thường :))

mod09 thích điều này.
  6. Em Sẽ Ù

Em Sẽ Ù Học chơi

Bài lên 6 chắn nên tồi gò thập thành vi không chiết được nữa . Trong quá trình gò đến lúc cuối còn 1 cạ và 1 con lẻ . Con lẻ nó nổi cửa trì tôi ăn vào , Vì ván trước tồi không có ù để được hô cước thông trì 4 điểm. mà luật của bàn là không ù dưới 4 điểm nên tôi ăn con lẻ chính chữ đó vào thành chắn và vứt đi 1 con của cạ cuối . Nổi lên tôi ù thập thành thì bị báo là không ù con chắn trước. Vậy tôi ù có sai không xin cho hiểu rõ luật với

7. Em Sẽ Ù

Em Sẽ Ù Học chơi

Nếu ù xuông và được ù thông trì thì đã khác hịc

8. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Sai rồi bạn ơi, bạn mắc lỗi bỏ ù (phạt 8 đr 2 lèo).

KGB_04 thích điều này.
  9. Em Sẽ Ù

Em Sẽ Ù Học chơi

Nhưng như thế thì ù cước gì

10. cu u di

cu u di Chánh tổng

tất nhiên là trì hoặc thông trì chứ còn cước gì nữa. đủ chắn mà không ù thì đó là bỏ ù phạt 8 đổ 2 lèo:-))

11. Em Sẽ Ù

Em Sẽ Ù Học chơi

Nếu như bạn Cuu di nói thì mình ù cước Trì Hoặc Thông Trì. Nhưng đang để luật không ù dưới 4 điểm nhé và mà ván trước mình không ù nên Theo bạn mình mà ù thì dính Ù Láo đó :D . Chưa thấy mod nào vào nói nhẻ.

12. cu u di

cu u di Chánh tổng

Tóm lại là bạn không ù được ván đó. ngồi xem người ta ù thôi[ nếu ù thị bị phạt]>:D<

13. No Biết Ù

No Biết Ù Học chơi

Tóm lại là phải sửa ở luật không dưới 4 điểm mới đúng còn ù xuông thì mới phạt vạ . còn đánh tiền ngoài đời chắc là nếu không có luật dưới 4 điểm thì cứ trị và xuông mà hộ còn có trên và bằng 4 điểm thì chỉ có cươc gò thập thành nếu lên quá 6 chắn mà chả có cước sấc gì. Mod đi qua xem có hợp lí không nhé chứ chới chả ai chịu để người khác ăn tiền mình cả. Bài như thế bắt người ta mất tiền thì ai chịu đậu. Luật ra phải trên 4 điểm người ta không có cước bắt người ta nhìn thì khó vậy cước thập thành chắc sẽ không sài được vì cứ tròn bài mà bắt ù không cước tức là Ù Láo rồi.

14. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

vậy theo bạn thì phải sửa cái gì thế ???
    bạn có quyền chọn lựa khi bắt đầu vào chơi cơ mà :)
    chơi ù xuông hay không chơi ù xuông hoặc không ù dưới 4 điểm là do bạn chọn chứ sao lại nói "người ta không có cước bắt người ta...Mod đi qua xem có hợp lí không nhé chứ chới chả ai chịu để người khác ăn tiền mình cả..." và khi bạn đã quyết định chơi ở bàn nào thì bạn còn thêm 1 quyền nữa :)) đó là quyền không ù mà bạn =)) ;))

15. Toàn U Xịt

Toàn U Xịt Học chơi

Nói thế thì cũng bó tay vì nếu theo kiểu nè thì mình thấy không thể ù thập thành được mới ý kiến thôi . Nếu sinh ra Thập thành mà bắt lỗi thế thì cũng khó gò ù :D

toanruoi15 thích điều này.
  16. toanruoi15

toanruoi15 Học chơi

Kinh nghiệm để gò thập thành mà không bị bỏ ù là từ chắn thứ 7 trở lên bạn phải tách cạ ra, lúc nào cũng duy trì 3 con lẻ để chờ ăn chắn. Đến lúc có 9 chắn và 1 con lẻ thì mới chờ thập thành được. Nếu nọc nổi lên con không phải thập thành thì bỏ ù thôi, có như vậy mới không bị phạt khi chơi Không ù dưới 4 điểm.
    Còn việc chờ ù thập thành mà nổi lên con ù, ko ù rồi sau đó click ù con khác thì bị phạt là đúng rồi!

Chúc các bác vui với Sandinh!

17. tongdat

tongdat Dân đen

trúng mà không ù thì là bỏ ù rùi còn gì nữa. sau đó mà ù thì phạt 8 đỏ 2 lèo thui.
    chơi ở đâu có luạt ở đó mà

18. putin_37

putin_37 Học chơi

19. Mod01

Mod01 Administrator

Hiện tại thì bạn xướng là : chì bạch thủ cá lội sân đình,hoặc cá lội sân đình đều được .
    Bạn hãy vào Lệ Làng->Danh sách các cước ù để tìm hiểu thêm nhé.

20. XXXCRAZYXXX

XXXCRAZYXXX Trưởng Ban TCSK_CHLT

Mod cho hỏi cái nhé: Nếu trên bài có chắn 5 văn, con 5 vạn. Lên 5 văn, hạ 5 vạn xuống ăn cạ (ăn treo tranh), ù cbt 2 vạn, nếu xướng HRCP thì sẽ là báo hay k ăn tiền?

mod09 thích điều này.