[Hướng Dẫn] Cước sắc - Điểm Ù - Cách tính điểm.

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod01, 8/11/11.

?

cho m` hỏi cách tính tước sắc?

1. 1

50.0%
  2. 2

50.0%
  1. ConCoConst

ConCoConst Học chơi

vậy mà cũng thắc mắc thiếu nguyên mọt chắn còn gì

2. tutinchienthang

tutinchienthang Học chơi

phai co chan ngu sach tren tay nua troi ah

3. alo_11

alo_11 Học chơi

Tren tay co chan ngu van va chi chi!

4. bvcc1914

bvcc1914 Học chơi

dưới bài mình có cạ 5 vạn 5 sách, trên bài mình có chắn 8 vạn, mình ăn thêm con 8 vạn rồi ù bòn cửa trì con 8 vạn. vậy cước mình hô là ù bòn trì bạch thủ cá lội sân đình hay là ù bòn cá lội sân đình.
    trong cước này ù bòn bạch thủ có được tính thêm 1 gà không

5. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Cạ 5 vạn và sách thì chỉ có cước Cá lội thôi, ko có cước Ngư ông đâu bạn à.
    Còn ù bòn con 8 vạn, nếu là bạch thủ thì được thêm 5 điểm (1 gà, tất nhiên nếu vào cửa chì thì vẫn đc tính điểm như thường), nếu không bạch thủ thì thêm 1 điểm (= 1 dịch); còn nếu ko xướng cước ù bòn thì "pằng pằng = đền"!

chumso thích điều này.
  6. bvcc1914

bvcc1914 Học chơi

mình có bảo ù cước ngư ông đâu, mình chỉ thắc mắc là xướng "ù bòn trì bạch thủ cá lội sân đình" hay "ù bòn cá lội sân đình" thôi. Vì bình thường cước ù bòn bạch thủ là + 1 gà nên mình hô như cách 2 thì không biết có được + gà của cước "ù bòn trì bạch thủ" ko.

7. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

bạn hô ù bòn cá lội sân đình nhé...hô thiếu ù bòn thì đền đó :)) Trên sandinh thì các cước như : ù bòn...bạch thủ...chíu ù phải hô nếu không muốn bị đền nhé =))

8. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

cbt 2v, 8v mà nằm ở cước cá lội sân đình, ngư ông bắt cá, hoa rơi cửa phật, NLXH... thì xướng tên cước CLSD, HRCP...thôi. Không p xướng thêm chì bạch thủ đâu bác ợ, mất công phát ngôn viên đọc đau mồm lắm. Mà xướng thêm chỉ nghe vui tai thui, không đc cộng thêm điểm đâu. ( mà cũng không bị phạt jề)

9. xúc xích Bundesliga

xúc xích Bundesliga Học chơi

Không phải một cây 5 vạn mà là một chắn. Không biết thì đọc kỹ rồi hãy chỉ người khác.

10. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Điều kiện ở sân đình là chỉ cần >=1 quân 5 vạn là đủ (có nghĩa là cạ, chắn, chíu đều được)>

11. amateurhd15

amateurhd15 Dân đen

Đúng là thằng ngu, không đọc mà còn nói quàng. Mod hướng dẫn mà còn kêu không đúng à.

12. Đặng Thị Hằng

Đặng Thị Hằng Chánh tổng

Chắc em nó mới từ Thập thành sang nên chưa biết :)).
    Bên T Thành phải ăn chắn mới được

13. phamvietquy3

phamvietquy3 Học chơi

cac bac oi cho em hoi cuoc ngu ong bat ca la ntn vi em moi choi chan ko hieu

14. abcdang

abcdang Học chơi

15. amateurhd15

amateurhd15 Dân đen

22. Ngư ông bắt cá: (đã đưa vào Chắn Pro)
    Khi ù, bài trên tay có chắn chi chi (ngư ông), chắn ngũ sách (thuyền), chì bạch thủ bát vạn (cá)
    Chú ý: Chắn chi chi, chắn ngũ sách ăn dưới chiếu không được tính.

Bạn vào đây xem hết các cước nhé

16. than bai nam dinh

than bai nam dinh Học chơi

cho tui hoi ca loi san dinh thi u nhu nao

17. cuathep

cuathep Học chơi

Xin hỏi trên bài có chắn chi chi, chắn ngũ sách, ăn được chắn ngũ vạn, ù chì bạch thủ con bát vạn thì có được xướng: ngư ông bắt cá, cá lội sân dình không vậy

18. phamgiahuy

phamgiahuy Dân đen

chuẩn men

19. XXXCRAZYXXX

XXXCRAZYXXX Trưởng Ban TCSK_CHLT

Có chỗ hướng dẫn rất cụ tỷ rồi mà các bạn cứ vào hỏi làm gì nhỉ. Đọc hết rồi mà chưa hiểu thì hãy hỏi chứ?

20. dichtom

dichtom Học chơi

Mình có một số câu hỏi sau:
    - khi ù nhị vạn cửa chì, mình xướng hoa rơi cửa phật và có lèo thì bị phạt. vậy cách xướng của hoa rơi cửa phật ntn là đúng. ( ngoài cách xướng chì, bạch thủ).
    - khi xướng nhà lầu xe hơi hoa rơi cửa phật: trên bài có tứ vạn, ngũ vạn và ù chì nhị vạn - bạch thủ có đúng ko?
    - cá lội sân đình là ù chì bát vạn bạch thủ có đúng ko?
    - ngư ông bắt cá là ù ntn?