Tiêu Dao Hội

Thảo luận trong 'Tiêu Dao Hội' bắt đầu bởi Tiêu Dao Hội, 5/9/16.

1. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Những cơn rung giật của cảm xúc chỉ có được khi người ta cháy hết mình với đam mê ! Thấy mình trong đó, và thèm được như thế ! Thật tiêu dao và thật là tài tử !

Chỉ xem thôi đã quá khoái, nếu máy tính còn kết nối dàn âm thanh thì phải nói là cực sướng !
    Thân tặng bạn bè và các thành viên Tiêu Dao Hội !

Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/17
  2. maithuyanh02051

maithuyanh02051 Phó Bang Chủ Tiêu Dao Hội

IMG_0140.PNG IMG_0138.PNG IMG_0138.PNG
    Lúc chị đang chơi ko biết em @dangbotot hay @Rockconga vào bàn bảo úm cho chị thắng để cho @Biệtđội Línhđánhthuê đi ngủ sớm.
    Thế mà vừa chơi đc hơn 1 tiếng có 2 con gà chị bắt cả 2 con , làm 3 nhà bỏ chạy hết =))=))=))

Chỉnh sửa lần cuối: 5/4/17
  3. chipcoivltq

chipcoivltq Chánh tổng

CHỈ THỊ CỦA VUA ĐẾN.... TẤT CẢ CÁC CHẮN THỦ TIẾP CHỈ.. vUA HUNG.
    Vui chơi, ăn nhậu nhưng không được quên nhiệm vụ là đi tìm Linh Vật chống ế cho con gái ta.:-bd
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

4. Thế Mới Khoái

Thế Mới Khoái Chánh tổng

Tào Tháo là nhà quân sự, nhà chính trị kỳ tài cuối thời Đông Hán. Đồng thời ông cũng là một tác giả có thành tựu rất lớn, "ngoại định võ công, nội hưng văn học" (Nguỵ chí, truyện Tuân Vực), không những có thể tập hợp được những người có "trị quốc dụng binh chi thuật" về dưới trướng mình mà còn quy tụ được rất nhiều văn sĩ về với Tào môn. Đương thời các văn nhân tập trung ở Nghiệp Hạ (nay là phía bắc An Dương, tỉnh Hà Nam), trong số ấy có rất nhiều người tài hoa, và Tào Tháo chính là người bảo hộ và dẫn đường cho các sáng tác của họ. Thiên "Thời tự" trong "Văn tâm điêu long" viết: "Nguỵ Vũ Đế (tức Tào Tháo) ở địa vị tôn quý mà rất yêu thích văn chương".

Nâng chén hát ca
    Đời người bao la
    Nhẹ như sương sớm
    Khổ nhiều ngày qua
    Thở than buồn giận
    Ưu phiền nào tha...

Đây là sáu dòng đầu trong danh tác "Đoản ca hành". Cả bài thơ là một nỗi lòng ngập tràn tâm sự và niềm cảm khái về kiếp người mong manh, khổ đau.

Ở đây người ta lại thấy một Tào Tháo khác, không phải hiên ngang lồng lộng giữa đất trời với thanh kiếm xung thiên nộ khí mà là một Tào Tháo ngất ngây trong bầu rượu ưu tư. Tiếng hát vẫn có vẻ hào hùng khí thế song âm điệu lại trĩu nặng phiền não, bi hùng.

Đời người lắt lay như khói sương, tháng năm khổ não chất chồng, hết thở than lại buồn giận, làm sao có thể xoá đi những phiền muộn? Đây rõ ràng là khúc bi ca về cuộc đời, cuộc đời của một chiến binh, hết sức tài ba nhưng cũng vô cùng sâu sắc. Cái bi trong thơ ca Tào Tháo luôn gắn với cái hùng. Kiệt tác này cũng được La Quán Trung đưa vào "Tam Quốc", hồi thứ 48: "Yến trường giang Tào Tháo phú thi, Toả chiến thuyền Bắc quân dụng võ."

Trên đây chỉ là một trong rất nhiều bài viết về Tào Tháo mà chúng ta đã biết, còn có 1 Tào Tháo - một người bạn mà tôi, ae mới tiếp xúc lâu thì vài năm, gần thì chỉ vài tháng hay vài ngày.

Người đâu gặp gỡ làm chi
    Trăm năm biết có duyên gì hay không:-SX_X

Có đôi khi thấy hơi ghen tị vì cái nhiệt của hắn mà trước đây mình đã có, những bài viết thú vị hắn đăng, cái chua ngoa đanh đá xóc óc giông giống cô Chín hay anh Sáu Cối khiến người đọc mỉm cười, muốn vào đối đáp lại...

Ngoảnh lại từ lúc Tiêu Dao Khai hội diễn ca được đăng cũng đã quá nửa năm, khi ấy trách mắng: đọc 2 câu trước về mình chết nghẹn, may mà có có 2 câu sau như dòng nước mát lạnh, đành nuốt cái cục tức ấy xuống bụng :)). Thôi thì sửa chữa 1 chút nhé, đừng giận :-j

Lời cho Gió

Gió về mang hạt mưa bay
    Cho chồi bật nụ, cho cây vươn cành
    Đất trời biển dậy sóng xanh
    Buông thơ, thả cảm mộng lành tình thơ.

Gió về rắc hạt ngẩn ngơ
    Bạn - Ta thắm thiết đợi chờ gió reo
    Ươm tình thơ lại mang treo
    Mênh mang sóng quyện nhổ neo lướt dòng.

Thương ai phận vẫn long đong
    Ngược xuôi cửa khẩu lại vòng về nam
    Vui chơi ai nấy chẳng ham
    Vẫn không quên bạn mạn đàm riêng chung.

Hội kia giờ đã tương phùng
    Chung lưng đấu cật nên cùng bước thôi
    Bàn tay bạn nắm tay tôi
    Vững tin, mạnh mẽ bạn ơi lên nào. :x

5. maithuyanh02051

IMG_0181.JPG Vui hiện tại cho qua dĩ vãng
    Như con người nhớ tiếc mãi tuổi xanh
    Giờ đây cuộc sống an lành
    Ân tình bè bạn cao thanh tuyệt vời !

6. HHloveMT

HHloveMT Dân đen

Các Bác cho em xin 1 chân vs ạ . Nick em HhloveMt ID 1699828 SDT 0972005774 ạ Em xin cảm ơn

7. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81 Tiêu Dao Hội

Bạn vào hội bạn ghi đầy đủ tên tuổi địa chỉ và tên nick tham và thường xuyên tham gia hoạt động trong hội để trưởng bang và ace trong bang hội xét duyệt vào hội hay ko bạn nhé

Chỉnh sửa lần cuối: 9/4/17
  8. chipcoivltq

chipcoivltq Chánh tổng

@};-@};-@};-Tiêu Dao đẹp nhất vẫn là Thuy Anh....:x:">:-bd

9. maithuyanh02051

Vui vui với bạn mấy câu thơ nhé !

Dáng em nghiêng nước ,nghiêng thành

Nhẹ nhàng qua phố nhiều anh ngước nhìn

Mắt em luôn rực niềm tin

Bốn ba xuân vẫn xì tin như thường !

P/s : cứ vui vui cho đời tươi trẻ nhé các bạn !

10. Sauuruou

Sauuruou Bang chủ Tiêu Dao Hội

Tháo là gian hùng hay anh hùng.Sâu xin có phần thưởng 100m cho ai có bài luận hay nhất ạ.giải này có hiệu lực đến 10/5 tức là 1 tháng sau.bài viết dc giải là có đủ 3 like của chú bumeranvn,a đầu văn đạo và a choiccctt60.chúc các bạn quay vào ô mất lượt.

11. DuyHV

DuyHV Chắn Hội LÈO TÔM

sâu diệu
    dạo này chuyển sâu thuoocas lá à?

12. maithuyanh02051

TIÊU DAO HỘI thật là vui quá
    Mới tham gia mình đã thấy mê
    Các anh các chị chẳng chê
    Lại còn chia sẻ vỗ về yêu thương
    Tình bè bạn đợi chờ vui họa
    Để cuộc đời mãi tỏa hương hoa
    Kết giao tình cảm gần xa
    Yêu thương nồng ấm mái nhà TIÊU DAO !

maihanh1968, choicctt60, ĐỉnhCao8110 others thích điều này.
  13. Tiêu Dao Hội

Tiêu Dao Hội Khoái Lạc - Bá Đạo

LỜI CẢM ƠN !
    Tiêu Dao Hội xin được gửi lời cảm ơn tới thành viên @dangbotot !
    Quĩ Bảo của hội đã nhận được 350m bạn ủng hộ. Số bảo đó tuy không phải là lớn nhưng đó là cả một tấm lòng đối với hội . Đối với bạn , chúng tôi ghi nhận đó là một việc làm " tất tay " hay " bát gạo nấu nốt " với ae bởi bạn không chơi cược to, có bao nhiêu chơi bấy nhiêu. Chơi cho vui, chơi bởi đam mê :

1491915020685.

@Tào Tháo đã không nhìn nhầm người khi đề xuất kết nạp bạn. Chúng tôi vui vì có bạn là thành viên. Chúc bạn luôn vui vẻ với Tiêu Dao Hội và với sandinh.com !

Thân ái !

nhat cai chi chi, THIÊN_VINH, choicctt6012 others thích điều này.
  14. maithuyanh02051

IMG_0271.JPG IMG_0272.JPG IMG_0255.JPG Chúc mừng em @dangbotot
    Chúc mừng chàng rể của vua Hùng
    Đã rước Mị Nương về đến TDH >:D< \:D/\:D/\:D/

Chỉnh sửa lần cuối: 11/4/17
  15. dangbotot

dangbotot Tiêu Dao Hội

Dạ, em cám ơn chị nhiều! >:D<>:D<>:D<

Chỉnh sửa lần cuối: 11/4/17
    thích đàn ông, choicctt60, ĐỉnhCao819 others thích điều này.
  16. Chắn Hội Lèo Tôm

Chắn Hội Lèo Tôm BQT CH Lèo Tôm

17. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

Chú có tài thật đấy, nhưng đơn xin vào TDH mà không có 1 tỷ Bảo đi kèm thì ngồi đấy mà mơ đi :)):)):))

18. Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81

Tiêu Dao_Đỉnh Cao 81 Tiêu Dao Hội

Quà cắp theo của Vua Báo vào TDH là 2 tỷ mới sứng với danh hiệu Bách Bé Bỏng Bác Tào ạ.

19. Tào Tháo

Tào Tháo Đại Gian Thần

1 tỷ nó còn đang đái mẹ nó ra quần rồi. Chú đừng làm em nó sợ thêm nữa :)):)):))

20. BáchBéBỏng

BáchBéBỏng Vườn thơ Tiêu Dao Hội

Lôi tiền bạc ra đây đúng là xúc phạm nghệ sỹ. Hai lão đã làm tổn thương cái nhân phẩm đang phục hồi của em.