[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. sao mãi không trả lời tôi vậy?

2. letuan tn12

letuan tn12 Học chơi

Chào MOD123456789101112, sao chiều qua ních tôi đang có 130 triệu bảo sao giờ vào lại còn 0 đồng thế này là sao, mong các Mod giải quyết, tìm lại số bảo cho mình. Mình Cảm ơn nhiều

3. XXXCRAZYXXX

XXXCRAZYXXX Trưởng Ban TCSK_CHLT

Chơi chắn luật là xướng sao đền vậy, thế mà bạn này ù thiếu điểm, xướng tóe loe mà chỉ phạt 8 đỏ 2 lèo (-17 điểm). Anh ù thiếu điểm là ù đúng (nhưng thiếu điểm do quy định của bàn chơi) chứ không phải ù láo. Đây là lỗi xướng sai thì phải đền đủ cước xướng chứ?

2/4/13 17:11 Nhà cụ chánh/Bàn 8, cược 50000. [thehuongth, anhcaoson, XXXCRAZYXXX]. anhcaoson ù thiếu điểm +807.500 72.271.067

Xem đính kèm 20752

4. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Bạn vào Lệ làng tìm sẽ hiểu ngay!

XXXCRAZYXXX thích điều này.
  5. Mod07

Mod07 Moderator

Trường hợp người chơi ù thiếu điểm sẽ phạt đúng bằng 8 đỏ 2 lèo dù là xướng thế nào đi nữa bạn nhé. Ù dưới 4 điểm là luật riêng của Sân Đình nên cước phạt cũng phải theo luật. Trong trường hợp người chơi ù đủ điểm mà xướng sai mới bị phạt bằng đúng cước xướng.

XXXCRAZYXXX thích điều này.
  6. XXXCRAZYXXX

Lệ Làng:

Phạt bơm Bảo:

+ Phạt một lượng Bảo khi người chơi cố tình bơm Bảo cho nhau bằng cách xướng sai nhiều cước, hoặc ù láo, ù thiếu điểm.
    + Những người được Bảo (tức không phải người xướng sai nhiều cước, và không bị Báo) vẫn được 1 lượng Bảo như bình thường. Tức phạt bơm Bảo là phạt người xướng sai nhiều.
    ..........
    + Sai 5 cước trở lên, hệ số là 4
    + Ù láo, hệ số là 1.2 (solo) và 1.05
    + Ù thiếu điểm (phạt 8 đỏ 2 lèo), hệ số là 1.1 (solo) và 1. Tức nếu không chơi solo thì không bị phạt theo cách phạt này (vì hệ số là 1)

Vậy thì:
    * Theo lệ làng bạn này xướng sai trên 5 cước, sao lại phạt có 17 điểm x 2 nhà x 50k = 1.700k ===> Tính sai?
    * Còn theo luật đánh chắn thì cách tính sai hoàn toàn? Luật chơi là luật chơi, không thể quy định khác luật chơi chung được, bạn chơi chắn ở bất kỳ đâu thì cũng là xướng sao đền vậy. Phải không bạn?

7. XXXCRAZYXXX

Sân đình có thể có những quy định khác phù hợp với nhu cầu của người chơi, nhưng không nên trái với luật chung.
    * Vì SĐ có lựa chon ù 3đ, 4đ để cho người chơi có nhiều lựa chọn hơn ==> Các bạn có thể quy định phạt 8 đỏ 2 lèo với ù thiếu điểm.:-bd
    * SĐ có quy định phạt bơm bảo, người xướng sai nhiều cước bị phạt x hệ số nhất định, người khác không được hưởng:-bd
    * Nhưng SĐ quy định người chơi ù thiếu điểm sẽ phạt đúng bằng 8 đỏ 2 lèo dù là xướng thế nào đi nữa :-q

Bởi vì sai luật chơi chắn, giống như người ta quy định Lèo phải có 9 vạn, 8 sách, chi chi; các bạn quy định Lèo là 9 sách, 8 vạn, chi chi vậy.

Ở mỗi quốc gia thì hệ thống luật là Hiến pháp > Luật, Pháp lệnh > Thông tư > Văn bản quy phạm dưới luật (quy định, quyết định...). Các văn bản cấp dưới không được phép trái với văn bản cấp trên nó.

Game chắn cũng vậy, Luật chơi là luật chơi, quy định của các sân chơi có thể thay đổi nhưng không được trái với luật chơi chung. Nếu SĐ muốn hạn chế bơm bảo do xướng sai nhiều khi ù thiếu điểm, các bạn có thể quy định người khác chỉ được hưởng 8 đỏ 2 lèo, người xướng sai bị phạt đủ cước xướng, như vậy mới đúng luật chơi.

Thân!

mod09 thích điều này.
  8. cu u di

cu u di Chánh tổng

một người không hiểu vì sao out mạng mà 3 người còn lại không thể chơi được cái này đền bù sao vậy loi. loi.

9. Mod01

Mod01 Administrator

Trường hợp này là lỗi đơ bàn chơi.Khi bạn và mọi người thoát ra được thì gà cũng được chia đều cho mọi người mà.Lần sau nếu gặp tình huống này thì bạn gọi điện cho các mod để xử lý ngay nhé.

10. A Thắng Pro

A Thắng Pro Dân đen

lau lau moi tro lai san dinh choi chan
    k biet may mod ngay xua hay la thay the roi cha
    hom nay dang choi het bao tinh nap qua sms ma k tim thay chuc nang
    chuc nang nay ngay xua co ma chac h bo roi ak

11. donguyen_khang

donguyen_khang Chánh tổng

Hi Bạn. Không biết bạn có nhớ nhầm chơi ở nhỉ:-?? theo mình được biết Sân đình chưa mở chức năng này bao giờ mà.
    Mua thẻ nạp vừa đỡ tốn kém hơn qua tin nhắn mà lại còn đang được khuyến mại.

12. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Trường hợp bơm bảo khi ù thiếu điểm thiếu điểm thì hiện tại những người khác vẫn chỉ được hưởng mức 8 đỏ 2 lèo thôi.
    Để như hiện tại phạt có hệ số khi xướng sai nhiều cước không có gì là bất hợp lý cả, luật được tạo ra là để hợp lý với những tình huống thực tế hơn khi chơi online -> Nó chống lại các băng nhóm chơi bài chộp giật, ăn cắp nick và tẩu tán nhanh -> Khổ chủ và các mod không cách nào xử lý kịp ~x(
    Luật này không hề ảnh hưởng đến các chắn thủ chơi chân chính :-*

Nếu xác định cố tình bơm bảo bằng cách xướng sai thì ACE sẽ cài đặt xuông và chỉ xướng sai 1 cước mà thôi, chẳng ai cài đặt 3 hay 4 điểm rồi xướng sai nhiều cước cho phức tạp cả :))

Cám ơn ý kiến rất hay và đáng để suy nghĩ của bạn !
    Chúc bạn chơi vui >:D<

13. huong0988283035

huong0988283035 Học chơi

toi muon thay doi mat khau thi vao dau de thay

14. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Rê chuột vào nick của bạn sẽ thấy một menu hiện ra, ngay phía dưới cùng của menu sẽ có mục Mật khẩu, kích chuột vào đó, bạn sẽ thấy kết quả.

pass.

15. chautadien3

chautadien3 Dân đen

Đề nghị mod xem xét.!!! tôi ko vào đc.

16. Mod07

Mod07 Moderator

Thứ nhất mình đã nói không quản lý chuyện mua bán của người chơi, mua bán gì phải tự mình chịu trách nhiệm. Thứ hai Sân Đình cấm mua bán bảo, nick bằng hiện vật. Nếu xác mình đúng là mua bán thật mình đã khoa tài khoản này rồi. Nói đơn giản thì bạn ra cửa hàng mua đồ rồi bị cửa hàng đòi lại đồ bạn phải ra cửa hàng mà kiện chứ không thể kiện người làm ra món đồ đấy được nhé.

17. vanvankh

vanvankh Học chơi

giờ mình muốn biết thông tin về 1 người nào đó trên diễn đàn ,mà chỉ biết tên đăng nhập của họ thì làm thế nào được.

18. tìnhmiênman

tìnhmiênman Dân đen

ở nhà chánh xướng thế này mà vẫn ddc tiền sao hả mod ChanPro2013.4.5.21.23.16.

19. Mod07

Mod07 Moderator

Sân Đình chỉ phạt khi xướng sai thôi còn không có cước nào sai thì xướng thế nào cũng được bạn nhé. Bài này có thể xướng chì bạch thủ hoặc không tùy người chơi.

phuongthao14122007thuyvipbn1 thích điều này.
  20. Mod07

Mod07 Moderator

Thông tin về người chơi là bảo mật, người khác không thể thấy được bạn nhé.