[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. NhuYPhat77

NhuYPhat77 Dân đen

Cám ơn Mod. Có thế mà bao nhiêu ngày nay ko biết

2. ROCKSOLO_LONGLIVE

ROCKSOLO_LONGLIVE Dân đen

Mod ơi sao hôm qua mình vẫn vào đánh chắn bình thường, hôm nay chỉ đăng nhập được mà không chơi được là sao thế?

3. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, bạn có thể nói cụ thể hơn về việc không vào chơi được như thế nào để Sân Đình hỗ trợ bạn nhé.
    p/s: Bạn đã để hình đại diện không hợp lệ nên theo quy định của Sân Đình bạn sẽ bị mất quyền chuyển đổi avartar kèm theo khóa nick cảnh cáo 3 ngày. Rất mong bạn không lặp lại hành vi vi phạm quy định của SĐ nữa nhé.

Nguyenhoavinh thích điều này.
  4. ROCKSOLO_LONGLIVE

ROCKSOLO_LONGLIVE Dân đen

Lỗi của mình là vào bằng google chrome nhưng khi vào thì http bị gạch chéo. Theo thông báo thì hôm nay hết thời hạn khóa nick mà mình vào bằng trình duyệt cốc cốc cũng không được vậy?

5. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, bạn có thể chụp ảnh màn hình rồi gửi vào mục này để Sân Đình tìm hiểu và hỗ trợ bạn nhé.

6. KSKV Vương Phủ

KSKV Vương Phủ Chánh tổng

Anh vẫn chơi bình thường nhưng cách đây 1 tuần thì hiện lên thế này khi vào chanphom.com

Nếu em biết hãy hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh hộ cho anh .

Untitled.

7. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Nếu bạn dùng phần mềm diệt virus Avira thì tốt nhất là gỡ nó ra, cài cái khác, ví dụ như Avast.

8. mod10

mod10 Administrator Ban quản trị

Trên Chrome bản 42 trở lên thì sẽ bị cảnh báo lỗi trên.
    Lí do là Sân Đình đang hỗ trợ cho những trình duyệt cũ (ví dụ: Internet Explorer 6), và những trình duyệt mới bây giờ thì coi nó là không bảo mật.
    Hiện tại Sân Đình đã bỏ hỗ trợ IE6, chỉ hỗ trợ IE8 trên Windows XP trở lên và các trình duyệt mới hơn(ví dụ: Chrome 42) đã không cảnh báo lỗi này nữa.

Cảm ơn @ROCKSOLO_LONGLIVE@KSKV Vương Phủ đã thông báo lỗi cho BQT Sân Đình.

HàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  9. KSKV Vương Phủ

KSKV Vương Phủ Chánh tổng

Anh Mod 12 ơi , em không vào được FireFox, hôm qua em vẫn vào như bình thường nay thì thấy không vào được . Mong A trợ giúp !!!!

Untitled.

10. sansang1010vn

sansang1010vn Dân đen

Cho Minh hoi iPad 1 co choi duoc chan kong aj

11. _DIABLO_01

_DIABLO_01 Học chơi

Minh dung blackberry playbook sao khong tai sandinhpro ve may duoc huong dan cho minh voi danh o trong trang chan lam

12. cola1998

cola1998 Dân đen

Tìm mãi không tìm thấy mục hỏi đáp hình đại diện. Xin tao mục mới để hỏi ở đây :
    Sao tôi vào mục cá nhân để đưa ảnh đại diện lên mà khi chơi chắn không thấy hiện hình lên nhỉ.
    Ai biết cách chỉ giùm với . Cám ơn trước !

13. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Bạn xoá bộ nhớ Cache của trình duyệt đi là ok (Ctrl + Shift + Delete, chọn xoá mọi thứ).

DẾ MÈN 80cola1998 thích điều này.
  14. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, bạn bấm chuột theo các hướng dẫn bằng hình ảnh như sau:
    Cách 1:
    hd1.

hd2.

hd3.

hd4.

Cách 2: Sau khi mở một cửa sổ mới thì bạn bấm tổ hợp phím Ctrl + Shift + Delete --> sẽ có hình ảnh như sau:
    hd4.

Sau khi thực hiện các thao tác như hướng dẫn ở trên (cách 1 hoặc cách 2) xong, bạn tắt trình duyệt web đi mở lại và đăng nhập vào chanphom.com thì bạn sẽ nhìn thấy hình đại diện của bạn.
    P/s: Hướng dẫn trên là hiệu quả khi bạn đã biết thay đổi hình đại diện nhé.
    Chúc bạn giải trí vui vẻ tại Chanphom.com.

Chỉnh sửa lần cuối: 25/5/15
    DẾ MÈN 80cola1998 thích điều này.
  15. cola1998

cola1998 Dân đen

Chữa hay thật, không hỏi thì khó biết, loay hoay mãi không thể tìm ra được vân đề. Cuối cùng lại ở chỗ chả liên quan gì đến chanphom.com.
    Tôi đã làm được ngay sau hướng dẫn.
    Xin cảm ơn 2 bạn !

Ông Bà_Phù Hộ thích điều này.
  16. HàNộiMùaThuVàng

HàNộiMùaThuVàng Công Thần

Nhờ Mod10 hỗ trợ và giải thích hộ !!!

Hôm nay có khuyến mại , nếu hết bảo thì được Sân Đình hỗ trợ 3 lần nhận quà, mỗi lần 500,000 bảo . nhưng khi hanoi hết bảo thì ra nhận hộp quà của Sân Đình có 50,000 bảo như mọi khi mà không phải như Mod10 nói trên diễn đàn .

Rất mong bạn @mod10 giải thích hộ là hanoi nhầm không hiểu ý bạn diễn đạt hay @mod10 diễn đạt nhầm ý của bạn muốn nói.

Xin cảm ơn!!!

mod100.

Mod10.

KuBin_Love thích điều này.
  17. Mod01

Mod01 Administrator

Chào anh, rất xin lỗi anh vì khi có điều chỉnh mà Mod10 đã không sửa bài viết. Việc tặng 500k Bảo/ngày là thời gian k/m khi Sân Đình 2.0 ra mắt anh ạ.
    Chế độ tặng Bảo hiện tại của Sân Đình là khi tài khoản của anh dưới 20.000 Bảo thì sẽ xuất hiện hộp quà. Mỗi hộp quà trị giá 50.000 Bảo và 1 ngày được 5 hộp quà như thế.
    Em đã sửa lại bài viết cho chuẩn rồi ạ.
    Thanks bác đã thắc mắc và đóng góp ý kiến.

KuBin_LoveHàNộiMùaThuVàng thích điều này.
  18. giagia 68

giagia 68 Chắn hội Hà Nội

Nhờ các @Mod07 @Mod01 giúp đỡ!!!

https://chanphom.com/replay?l=l1nqpu4h_12kx

Hôm qua tôi có chơi 1 ván bài mà khi chi chi lên thì mạng của tôi bị lag (tôi không thể kích Ù) . đây là lỗi của tôi chứ không phải lỗi của trang mạng .

Sáng nay tôi có gọi lên tổng đài CSKH của mạng cáp quang FPT thì nhận được câu trả lời là rất xin lỗi khách hàng vì hiện trượng hay lỗi kết nối vì mạng chủ của quý khách đặt ở nước ngoài và hiện nay đường cáp quang ngoài biển bị Cá Mập cắn (1 tháng / 420k đây là gói cước cao nhất cho hộ gia đình)

Là chắn thủ đời đầu của Sân Đình , là người có 1 phần đóng góp cho trang mạng từ thời khai đình lập quốc về vật chất cũng như về tinh thần là chắn thủ ăn ngủ trên Vương phủ , là nhân tố không thể thiếu trong thời gian gần đây khi đem 1 luồng gió mới trên Vương Phủ .

Rất mong các mod CSKH hỗ trợ tôi 1 phần ván bài Ù trên , đây là lần đầu tiên trong đời vì sự cố lag mạng tôi cần sự hỗ trợ giúp đỡ của các bạn .

Thân.

bay1.

Các tệp đính kèm:

• bay.
      Kích thước File:
      232.6 KB
      Lượt xem:
      0
    • bay.
      Kích thước File:
      1,016.1 KB
      Lượt xem:
      0
    Nguyễn Tiểu Thương thích điều này.
  19. Mod01

Mod01 Administrator

Chào bạn, rất mong bạn thông cảm vì Sân Đình không thể hỗ trợ trong trường hợp bị lỗi đứt kết nối internet thế này. Trong thời gian qua Sân Đình đã có một số bài viết trả lời liên quan đến vấn đề này rồi bạn nhé.
    Sân Đình cũng là một đơn vị đi thuê dịch vụ internet và cũng chịu ảnh hưởng của sự việc đứt cáp quang, ACE cũng có nhiều người bị ảnh hưởng (mất ù những ván bài ù to), đây là sự cố không mong muốn của Sân Đình cũng như của mọi người.
    Thân

Nguyễn Tiểu Thươngtigerhn thích điều này.