[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Chị nói thế nóa chém em chết em nói Mr A mà!
    Nhân tiện em cũng nói luôn !
    Ở Sân đình có 2 bác mod rất đặc biệt :Mod02 và Đép 2 bác này mới biết chơi chắn từ hồi mở Alpha test , và có thể nói cho đến giờ chỉ biết chơi online
    Chơi chắn ngoài đời với 2 bác này thì chịu , đỡ không được 2 bác ý.
    Các bác ấy chia bài bằng cả 2 tay , chia bài chắn giống như chia bài tây 52 cây :)) . Hai bác này phải nói là :To cao đen hôi (to cao đẹp trai) nhưng mà cực kỳ yếu đuối ,cái việc cầm ,xếp , xòe 19 , 20 lá bài trên tay là một công việc cực kỳ nặng nhọc đối với 2 bác ấy . Khi đánh chắn hai bác này hạ cả 19 cây bài xuống chiếu và đánh với châm ngôn:"Ngon thì đừng nhìn bài tao , đánh bằng đúng thực lực của mình đi !". Tất nhiên trong bàn chơi ai cũng đánh bằng thực lực của mình cả , không cần nói thì chắc ai cũng biết kết quả =))
    Hai bác này mà muốn theo đuổi sự nghiệp đan quạt thì phải tích cực tập tạ để cho tay nó to lên mới đan quạt được ;;)
    P/s: Bác nào muốn uống trà đá, nước ngọt miễn phí cứ rủ hai bác ấy chắn off line là có ngay ! >:)

2. khuongtunha04

khuongtunha04 Dân đen

Theo devmaster thì kinh nghiệm là thứ phải rèn luyện, có nghĩa là cứ rèn luyện nhiều thì sẽ tích lũy được nhiều kinh nghiệm vì vậy Off hay không thi không phân biệt phải không?=))

Nina L Elixir thích điều này.
  3. khuongtunha04

khuongtunha04 Dân đen

Tớ lại thấy rằng kỹ năng online và kỹ năng ngoài đời là hai lĩnh vực riêng biệt độc lập, chẳng liên quan gì đến nhau cả. Cụ thể người chắn online giỏi chưa chắc đã là chắn thủ thành công khi ngồi chiếu ngoài đời và ngược lại, tớ cũng biết đánh tổ tôm đâu nhưng chém về tổ tôm cũng tàm tạm, nhà phê bình văn học đâu nhất thiết phải là nhà văn hay nhà thơ.:)) Mod02 và dev có thế xòe bài không thạo và rất vất vả nhưng trên sandinh hai bạn đó rất thạo thế là được.=))

Nina L Elixir_Thu Hương_ thích điều này.
  4. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

không đánh được chắn nhưng đánh được tổ tôm (Điều này hội tổ tôm đang thành lập do bác KTN dẫn đầu đang rất cần) :-P
    em (mod09) đánh được ngoài đời nhưng ko dám solo với chị ở sân đình :-w :))

5. Mod09

Em vào bàn thấy chị là té thôi ! Đì thì không nỡ , Bơm bài thì không được ,em chỉ thích xanh chín -> tốt nhất là không gặp người Wen :D

6. Mod09

Em chém tí thôi ! Bây giờ mod02 và Dev chơi ngoài đời cũng là hàng khủng rồi. Chua và cay lắm em cũng chả giám dây vào ! Chơi online giỏi chắc chắn chơi ngoài đời giỏi và ngược lại nó chỉ khác biệt 1 chút về kỹ năng và môn chơi ,Như môn chắn thì em nghĩ là hoàn toàn đúng !

7. Phạm Minh Nhật

Phạm Minh Nhật Học chơi

anh modo ơi, cho e hỏi : e ù được cước to 44 điểm( thông chì ù bòn bạch thủ chi kính tứ chi tôm), nhưng mà lại là chơi 3 người, e có được quyền gửi bài lên đăng kí nhận giải cước ù to trong tuần ko vậy????? mong pm sớm của anh :X

8. Phạm Minh Nhật

Phạm Minh Nhật Học chơi

9. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

hic...lần sau thấy chị đừng té nhé... quen biết cũng chém...đì rát mặt thì thôi...ko bơm ko nhường rõ chưa :))

Nina L Elixirmod09 thích điều này.
  10. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

không được bạn ạ :D
    • Phải chơi 04 người và bài ù phải có số điểm >=36 điểm

11. chipchip

chipchip VITCON

8-| Dạo này bị đưa ra làm hàng cho anh em chém đây [-(

12. Phạm Minh Nhật

Phạm Minh Nhật Học chơi

cảm ơn mod nhieu. Lần đầu tiên ù được to, hơi tiếc, thôi cố gắng lần sau vậy.

13. thuyvipbn

thuyvipbn Tình yêu chắn không bao giờ hết!

Hàng này chỉ đem ra chém thôi chứ? hay còn có mục đích khác không?

14. Mod09

Được ,Được ! Hôm nào hẹn mấy bác luôn chúng ta vào giao lưu nhỉ,ù trên 4 điểm nhé chị (em không thích xuông) :x

15. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

chị cũng thế :))

16. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

chém lại đê em :D

17. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

hì....mình chỉ nhiều chuyện chứ hem phải mod =))

toanruoi12 thích điều này.
  18. Mod09

Có nhiều việc các bạn có thể hỏi các thành viên khác trong diễn đàn , sẽ có nhiều thành viên cho các bạn câu trả lời thỏa đáng ngay . Không nhất thiết lúc nào cũng phải hỏi mod nhé >:D<

toanruoi12 thích điều này.
  19. 000co

000co Dân đen

Sao nick cua minh chi vao dc tren may tinh o nha thoi, vao may tinh khac thi bao khong ton tai. Tai sao vay mod oi?

20. 000co

000co Dân đen

Minh hoi cung lau roi ma k thay mod tra loi, giup minh voi mod!