[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. chipchip

chipchip VITCON

Bạn đăng nhập qua email hay qua tên đăng nhập?

2. toanruoi12

toanruoi12 Học chơi

- Mình cũng nghĩ như bạn này. Lần đầu tiên học chắn, lúc đó chưa có các diễn đàn như bây giờ, mình chỉ nhờ bạn mình chỉ cho 1 buổi về mặt quân, chắn, cạ, cước. Sau đó mình quan sát người khác chơi 1 lúc là mình có thể chơi được. Bạn cứ mua 1 bộ chắn về, tự chia bài, tự học cách xòe bài, rút chắn, cạ sau đó xếp lại cho quen.

- Gửi Mod: Sau này nếu Sandinh có mở thêm chức năng cho người mới tập chơi thì lúc ù, nên để cho người chơi có quyền tự chọn Tự xướng hoặc có thể có nút click vào thì máy sẽ xướng hộ. Trong những lần đầu mới tập chơi, người chơi sẽ chưa thể quen ngay được với việc xướng cước, do đó có tính năng này thì họ sẽ dần dần quen thôi.

Hy vọng ngày sẽ có thêm nhiều người biết chơi chắn, để những lần đi du lịch, công tác sẽ không khó khăn khi tìm được đủ người chơi như bây giờ!

Nina L Elixirmod09 thích điều này.
  3. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Cám ơn bạn !
    Những việc đó đều nằm trong kế hoạch của Sân đình rồi .
    Chúc bạn chơi vui !

toanruoi12 thích điều này.
  4. toanruoi12

toanruoi12 Học chơi

Quả này vui nhỉ? Bác cũng được + bảo kìa, nhưng là 0 bảo.

Chắc là Dev và Mod đang kiểm tra rùi!

5. toanruoi12

toanruoi12 Học chơi

Chắc nó nhìn và hiểu nhầm Tứ vạn thành Lục vạn quá.

6. Mod09

Chỉ người đầu tiên phát hiện ra lỗi mới được thưởng bảo thôi !
    Bác Đức điện biên 8 đã được thưởng bảo cho lỗi khác bạn vào đây xem nhé !

7. guangdong

guangdong Học chơi

tôi cung có lần nhìn thấy lỗi này. phần mềm chắc có vấn đề đấy.

8. Mod09

Bạn đọc kỹ lại từ đầu đi nhé ! Lỗi này mình đã nói lí do sảy ra rồi đấy !
    Thực ra thì cá nhân mình không muốn sửa lỗi này .
    Xét trong trường hợp VD: Bạn đang chơi và còn ít bảo mà bài bạn rất xấu hoặc bạn bị báo -> hết ván kiểu gì bạn cũng 0 bảo ,thế thì tội gì bạn không thoát luôn rồi vào phòng khác vẫn được chơi thêm ván nữa hên mà ù được thì :Cuộc đời vẫn đẹp sao ấy chứ ! Tự tạo thêm cơ hội cho chính mình >:)

9. 000co

000co Dân đen

10. chipchip

chipchip VITCON

Bạn ghi lại cho mình tên đăng nhập và một số thông tin cá nhân như SĐT, SMTND và gửi qua hội thoại cho các MOD nhé!

11. doi qua

doi qua Học chơi

12. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

hiện tại sân đình chưa có chức năng chuyển bảo bạn ạ :D

mod01 thích điều này.
  13. 0944440001

0944440001 Học chơi

Kính gửi BQT sân đình , chúng tôi là những người thích chơi chắn . Chúng tôi cũng đã từng chơi ở nhiều trang web khác , nhưng thật sự khi đến với sandinh.net chúng tôi mới thấy được niềm vui . Ở đây không còn tình trạng bị lag , mất kết nối . . . vv .Rất cám ơn các anh chị đã mang niềm vui tới cho mọi người , tôi biết các anh chị cũng đang cố gắng ngày một hoàn thiện hơn .
    Mong BQT xem lại cho tôi lỗi về giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn . Tại tôi thấy gần đây có nhiều trương hợp bị mất mật khẩu , nhưng khi yêu cầu lấy lại pas thì sẽ không nhận được email từ BQT . Tôi muốn hỏi ;
    + Giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn . Co khác nhau hay là không ?
    +Khi mất mật khẩu thì BQT gửi Mail bằng địa chỉ tới người chơi là @yahoo.com hay là @yahoo.com.vn ?
    + Khi lập Nik tại sân đình chúng tôi nên lấy email là @yahoo.com hay là @yahoo.com.vn ?
    Kính Mong BQT cho chúng tôi những người chơi một lời giải thích , hãy hiểu cho chúng tôi . Có email mà lại không lấy lại được mật khẩu khi bị mất , chỉ vì giữa @yahoo.com và @yahoo.com.vn
    Xin Cảm ơn các anh chị trong BQT sân đình , chúc sandinh.net ngày càng phát triển . Mong BQT sớm trả lời .

14. chipchip

chipchip VITCON

Mình xin được trả lời các câu hỏi bạn nêu ra ở trên như sau:
    1. Nếu bạn quên mật khẩu thì bạn có thể dùng chức năng Quên mật khẩu để hệ thống gửi lại mật khẩu mới về email bạn đã đăng ký!
    2. Hai hệ thống đuôi @yahoo.com và @yahoo.com.vn đối với Sân Đình là hoàn toàn khác biệt
    3. Khi bạn đăng ký tài khoản bằng email như thế nào thì hệ thống sẽ gửi về đúng địa chỉ email mà bạn đã đăng ký, ví dụ: bạn đăng ký là [email protected] thì hệ thống sẽ gủi email đến hòm thư [email protected] ( hòm thư [email protected] sẽ không nhận được email)
    4. Khi lập tài khoản trên Sân Đình các bạn nên chọn tài khoản email bạn đang sử dụng, bạn phải xem rõ tài khoản email của mình là @yahoo.com.vn hay chỉ là @yahoo.com
    5. Đối với tất cả các hệ thống email khác cũng thế và các thông tin email phải là chính xác đến từng ký tự :)
    6. Trong trường hợp bạn quên mật khẩu, mất tài khoản có thể gọi điện thoại cho MOD04: 0903212xxx để được hỗ trợ!
    Chúc mọi người có những ngày nghỉ lễ vui vẻ >:D<

_Thu Hương_ thích điều này.
  15. hamchoibai

hamchoibai Học chơi

Mod cho tôi hỏi tại sao có những ván ù tôi bị trừ nhiều hơn người khác ( không phải là bị phạt ) và có những người bị trừ ít hơn những người còn lại mặc dù họ không bị hết Bảo sau khi trừ?????

16. Mod01

Mod01 Administrator

Cụ thể TH của bạn như nào bạn nói rõ hơn đi:-/ , có ảnh thì gửi lên để các mod mới biết mà giải thích cho bạn vì sao ?
    Thông tin trên bảng tổng kết ván khi có một người ù thì những nhà còn lại sẽ bị trừ tiền giống nhau (tất nhiên là phải đủ để trả ) còn nếu nhà nào không đủ trả thì sẽ bị trừ hết và số tiền bị trừ của nhà này đương nhiên là ít hơn các nhà khác rồi.

17. ANHDAYLASO1

ANHDAYLASO1 Học chơi

Mod ơi cho mình hỏi mình ù được cước chì bạch thủ ù chi 8 đỏ 2 lèo= 36 điểm nhưng mình không chụp kịp ảnh khi mình mới xướng xong,chỉ kịp chụp ảnh thông báo cước đã ù.Mình đã gửi ảnh ván đó về hội làng để tham gia cước ù to tuần 17.Sao các bạn không trao giải cho mình?Các thành viên khác cũng ù bằng điểm với mình lại được trao giải.Như vậy là không công bằng.Mong các bạn xem xét lại và trao thưởng cho mình.Xin cảm ơn!

18. chipchip

chipchip VITCON

Do y/c bắt buộc để trao giải là phải có ảnh! Nếu bài của bạn không có ảnh sẽ không được xét :)

19. hahaha6789

hahaha6789 Dân đen

Tôi muốn bỏ chữ:"học chơi" thì phải làm thế nào hả mod?

Bleu De Chanel TDT 1985 thích điều này.
  20. Danpham

Danpham Học chơi

Khi tôi có 86.000.000 bảo và đang chơi bài cược là 25.000 bảo thì bị out, nhưng sau khi vào lại thì số bảo còn lại chỉ là 73. 000.000 bảo. Vậy lý do tại sao vậy? chơi cược có 25.000 bảo có ván nào ù đến 13.000.000 bảo không?