[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

thay sao được?

2. duydong_1

duydong_1 Chánh tổng

làm gì mà nhiều nick thế?
    vào 1 ngày chắc cũng mất tầm 1h???

3. BiThuTinhUy05

BiThuTinhUy05 Học chơi

Cho mình tiện thể hỏi 1 câu thôi, ví dụ bài lên tròn chắn, ko xén được để ra bạch thủ, lại không có cước gì? ví dụ 6 chắn 3 cạ rồi? Thế nếu cây ù hiện ra thì rõ ràng ko thể ù được vì là luật ù lớn hơn hoặc bằng 4 điểm thế có được đợi cây cùng số hiện tiếp về cửa chì để lấy thông chì thành 4 điểm được không? Mong Mod giải thích... Tức là đã có cước thông vì đã ù ván trước.

4. lenguyenp5

lenguyenp5 Học chơi

Tại sao tôi cài flas11 rồi mà vẫn ko vào chơi được, mod giúp tôi với

5. Mod07

Mod07 Moderator

Tốt nhất bạn dùng google chrome thì không phải cài gì cả mà chơi đuợc ngay :D

6. laotru

laotru Học chơi

7. Boom3s

Boom3s Chánh tổng

dùng firefox cũng ok mà

8. đỗ thành chung

đỗ thành chung Chánh tổng

mod09 thích điều này.
  9. luongthuytien

luongthuytien Lý trưởng

Mod ơi! làm ơn cho em hỏi, đây là hiện tượng gì??? cây bài xếp chồng lên nhau, ăn thì vẫn ăn được, nhưng lúc đánh thì không được. Có phải là lỗi không hay lag mạng????:D ChanPro2012.10.19.7.57.43.

10. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Hiện tượng này không phải là hiện tượng !
    Lỗi bài lộn xộn, bạn thoát ra vào lại là hết ngay nhé !

11. Củ khoai lang

Củ khoai lang Tôi yêu Sandinh

Trường hợp bài lên 6 chắn rộng mà cây đợi ù nên ko phải cửa chì (bài bạn ù không đủ 4 điểm) (ngoại trừ rộng chi đc đánh tiếp) thì =(( ...vui vẻ ăn cấu cửa chì..ngồi.đì nhà dưới..vv và vv....:-* bốc nhanh cho nọc hết... đánh lấy hòa thôi...bạn ù nữa là phạm luật bỏ ù báo đấy @ Khó ng khó ta mà,,,:D

mod09 thích điều này.
  12. BiThuTinhUy05

BiThuTinhUy05 Học chơi

Cảm ơn bạn thực ra mình cũng nắm được. Giờ có thêm cướ ngư ông bắt cá thể cho tôi hỏi. Nếu bài thỏa mãn cả 2 điều kiện: 1. Trên tay cầm chắn chi (ngư ông), và chắn ngũ sách (thuyền), dưới chiếu ăn được cạ ngũ vạn (đình) thế có được hô nếu bát vạn (cá) rơi chính cửa (chì) là : Cá lội sân đình + Ngư ông bắt cá không ? Nếu được tính cước điểm ra sao? tôi xem ko thấy có nêu? mà nhỡ hô thành láo thì báo thôi rồi?

13. Củ khoai lang

Câu trả lời là đc bạn ạ...nếu bạn ù Chì Bạch Thủ Bát vạn...:D

>:D< Cách để dễ nhớ đơn nhất bạn cứ vào đây mà xem...nơi hội tụ các cước ù to kỷ lục của sandinh. và đọc ở đây . Chúc bạn vui vẻ sớm bắt đc cá to nhé. Thanks

ChanPro2012.1.22.23.50.29.

14. Củ khoai lang

Nói chung chơi chắn mà có lỗi gì thì viêc đầu tiên nghĩ đến là cứ thoát ra rồi bấm vào nút chơi ngay đã tạo cho mình thành cái phản xạ tự nhiên đi...nếu mà không hét báo cáo tiếp..... Kiểu như đồ điện tử bị lỗi thì việc sửa chữa đầu tiên là tắt đi và bật lại ấy mà...:D

mod01 thích điều này.
  15. luongthuytien

luongthuytien Lý trưởng

À! ra là thế, Cám ơn Mod nhé.

Củ khoai lang thích điều này.
  16. Dai gia 04

Dai gia 04 Học chơi

xin thuong

Các tệp đính kèm:

17. amateurhd17

amateurhd17 Dân đen

Vào đây đọc lại điều kiện tham gia nhé.
    Chơi 4 người, điểm >= 36.......

18. Mình vừa bị ăn cắp nick. Đang chơi thì bị out ra và bị báo là bạn đang đăng nhập tại nơi khác. Mình vào lại thì bị báo là sai MK. H mình muốn lấy lại MK nhưng k nhớ mail đăng ký nick đó là mail nào, mình có thể cung cấp các thông tin khác. Mod có thể lấy lại MK giúp mình gửi vào địa chỉ mail [email protected] đc k. Càng sớm càng tốt Mod ơi vì mình sợ đến lúc vô thì bị cắp hết sạch bảo mất rồi. Mình chơi vào tầm đêm muộn nên k tiện gọi điện làm phiền Mod.
    Tên nick: Lá Ngọc Cành Vàng
    Số điện thoại: 0973669677
    Số CMTND: 031602286
    Ngày tháng năm sinh: 07/02/1990
    Thank Mod nhé!!!

P/s Mod: Mod có thể xem xét việc thay đổi MK dùng luôn CMT hoặc 1 thông tin bảo mật khác ngoài mail k? Như thế có thể sẽ tiện hơn. >"<

19. huydong

huydong Dân đen

mình bị mất mật khẩu tài khoản mong mod tìm lại giúp mình nhé :)
    tên tài khoản : _xã_cò_nòi_
    số dt đăng ký : 0978288248
    vì mình k nhớ mail lên không biết lấy mk làm sao. mong mod tìm lại giúp mình trong thời gian sớm nhất có thể :)

20. Củ khoai lang

Chuẩn ...Kém thì Thua....quay ra đi spam...Rẻ rách chơi phong cách...@-) ......... Mod delete mỏi tay... :D

mod09đỗ thành chung thích điều này.